RV~:+:+:Mistine BB Wonder Cream:+:+:ปลื้มสุดๆ เลยตอนนี้

0 51

มาดูนางเอกของเรากันเลยนะคะ น้อง BB จากค่าย Mistine หน้าตาดูดี มีชาติตระกูลมากมาย เราได้มาในราคา 130 บาท (แพงไปป่าวหว่า) เนื้อครีมค่อนข้างหนานะคะ ปกปิดดีเลยค่ะ สีออกจะเข้มมากหน่อยนะ และก็ลองเปรียบเทียบดูนะคะ ระหว่างทาแล้วกับผิวเปลือยๆ
แอบอาย แขนเหี๊ยวววว เหี่ยว....

ทีนี้มาลองกะหน้ากันดีกว่า ภาพนี้ดูผ่านไปก็ได้นะคะ หน้าเปล่าๆ ของเรา เยินมากกก ขอบตาคล้ำเพราะภูมิแพ้ มีรอยสิว และรูขุมขนกว้างมากกกก

พอลองกะหน้านะคะ รูปฝั่งซ้ายลง BB อย่างเดียว ส่วนรูปฝั่งขวา ลงแป้งฝุ่นแล้วนะคะ ใช้แป้งฝุ่น Johnson ตามรูปเลยค่ะ
เราใช้ BB ประมาณ 2 เม็ดถั่วเขียวนะ เพราะมีรอยต้องปิดเยอะ ไม่ได้ใช้ คอนซีลเลอร์แต่อย่างใด งานนี้ BB ล้วนๆ ค่ะ
บางทีถ้ารู้สึกว่ามันหนาไปนะ ก็ใช้ฟองน้ำซับๆ เกลี่ยๆ นิดหน่อยก็โอเคค่ะ เนื้อครีมเกลี่ยง่ายดีนะ ถึงจะหนาไปหน่อยก็เถอะ

ขอผ่านขั้นตอนการลง Point Makup ไปเลยนะคะ อันนี้แต่งเสร็จแล้วค่ะ

Before & After ค่ะ เห็นมั้ยคะ เนียนอย่างนี้ จะให้ไม่ปลื้มได้ไงไหว +กับราคาที่ถูกแสนถูก อิอิ มัน work มากเลยสำหรับเรา ปกปิดได้ดีโดยไม่ต้องใช้คอนซีลเลอร์เลยค่ะ

ระหว่างวันก็ยังเนียนอยู่ค่ะ ไม่เป็นคราบเลย รูปด้านล่างนี้ใช้ BB วันแรกค่ะ ตั้งแต่เช้ายันดึกๆ ซับมันแค่ทีเดียว ไม่ได้เดิมแป้งเลย ขึ้นมาดู โอ้โห ทำไมหน้าเรายังเนียนเด้งขนาดนี้ แถมไม่มันเยิ้มเลยด้วย เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ทำ Review นี้ขึ้นมาค่ะ (ใช้ Step เดียวกับด้านบนเลยนะคะ BB Mistine + แป้งฝุ่น Johnson ค่ะ) แล้วอย่างนี้จะไม่ได้ปลื้มได้ไงไหว เต็ม 10 ให้ 100 กันไปเลย อิอิ

ปิดท้ายด้วยของแจกจากเดือนที่แล้ว แต่เอามารวมกันเลยละกันนะ ถือเป็นของแถมค่ะ
Gloss Coffret D'or สี PK-15 ปริมาณ ก็ 4.5g. แน่ะ ใช้ได้นานเหมือนกันนะ ดูจากหลอดจะเป็นสีชมพูอมส้มนิด
แต่สีจะไม่ค่อยออกนะคะ แต่ที่ปลื้มคือ วิ้งมันสวยมากกกกกกก แต่เราถ่ายรูปมาไม่ค่อยเห็นง่ะ กลุ้มใจจริงๆ
เอาเป็นว่าเราชอบมากเลยอ่ะ แต่มันต้องเอาไว้ทาทับลิปสีอื่นนะ ไม่ง้านปากจะซีดแบบในรูปอ่ะค่ะ

จบแล้วค่ะ แนะนำ ติชมกันได้นะคะ หน้าตาไม่ดีแต่ตั้งใจทำ หวังว่าจะให้อภัยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

ปล. ใครสีผิวประมาณเรา ไปหามาลองให้ได้นะคะ มันดีจริงๆนะ BB Mistine เนี่ย แต่ถ้าขาวมากๆ อาจจะหน้าหมองได้ เห็นมีบ่นมาหลายคนและ

FrenZyMeloN

FrenZyMeloN

เป็นคนไม่สวย......ก่อหัดแต่งๆ ไป
เป็นคนไม่ผอม......แต่ก็ยังไม่หยุดกินของอร่อย
เป็นคนซุ่มซ่าม.....อันนี้แก้ไม่หาย
เป็นผู้หญิงเอาแต่ใจ.....คุณก่อเป็นเหมือนกันชิมิ???

FULL PROFILE