< ชวนกินจาจังมยอนที่ร้าน Ja Guem Song @Korean Town สุขุมวิท12 >

13 8

สวัสดีค่า สาวๆจีบันวันนี้เราจะมารีวิวร้านอาหารเกาหลีที่เราคิดว่าทำ "จาจังมยอน" อร่อยที่สุดที่เคยกินในกรุงเทพฯเลย

จาจังมยอนเป็นอาหารเกาหลีสไตล์จีนที่เป็นที่นิยมมากๆของคนเกาหลีคนที่ชอบดูซีรี่ย์หรือรายการวาไรตี้เกาหลีก็น่าจะเคยเห็นอยู่บ้างโดยเฉพาะรายการม็อกบัง 먹방 (รายการกินโชว์ของเกาหลี)เวลาเจอฉากกินจาจังมยอนทีไรนี่ หิวตามทันที555

ภาพจากรายการ Running Man

ภาพจาก Mukbang Youtube Channel : Banzz

ร้านที่เราไปกินชื่อร้าน  Ja Guem Song 

อยู่ที่ Korean Town (สุขุมวิท พลาซ่า) ซอยสุขุมวิท 12

การเดินทางก็ง่ายมาก นั่งรถไฟฟ้ามาลงที่ BTS อโศก หรือ MRT สุขุมวิท

แล้วเดินต่อมาประมาณ 5 นาทีก็ถึงแล้ว

มาถึงแล้วก็ขึ้นลิฟต์หรือบันไดเลื่อนมาที่ชั้น 3 เลยค่ะ ร้านอยู่ในซอกในสุด มาครั้งแรกอาจจะหายากนิดหน่อยค่ะ

บรรยากาศในร้านวันเสาร์อาทิตย์แนะนำให้มากินก่อนเที่ยงค่ะเพราะช่วงเที่ยงจะมีคนเกาหลีมากินเยอะมาก อาจจะต้องรอคิวแต่ก็ดีนะคะให้ความรู้สึกเหมือนกำลังอยู่ที่เกาหลีเลย555

เราสั่งมา 2 เมนูค่ะ คือ จาจังมยอน กับ ทังซูยุกหมูกินด้วยกัน เข้ากันมากๆ

จาจังมยอน 짜자면 ราคา 300 บาทบะหมี่ดำ มีกุ้ง ปลาหมึกด้วย

ทังซูยุกหมู 탕수육 300 บาท

หมูทอดราดซอสเปรี้ยวหวาน(นอกจากหมูแล้ว มีเนื้อวัว กับ กุ้งด้วยค่ะ)

ทางร้านมีเครื่องเคียงให้ทานด้วยหมดแล้วสามารถขอเติมได้ค่ะมีกิมจิ กับ ทันมูจี (ไชเท้าดอง)2 อย่างนี้ไว้ทานตัดเลี่ยน

2 เมนูนี้ กินทั้งหมด 3 คนดูเหมือนจะน้อย แต่กินจนอิ่ม ยังไม่หมดเลยคุ้มมากๆ ราคาไม่แพงด้วย

นอกจากนี้ยังมีจาจังมยอนแบบ frozen ขายด้วยดีงามมาก แช่ตู้เย็นที่บ้านไว้อยากกินเมื่อไหร่ก็หยิบมาอุ่นกินได้เลยเสียดายมากวันที่เราไปกิน ต้องไปที่อื่นต่อเลยไม่ได้ซื้อกลับมา

@PaAn@

@PaAn@

FULL PROFILE