แต่งหน้าแบ๊ว ไปแอ๊วเพื่อนเจ้าบ่าว

11 5

แต่งหน้าสวยแบ๊ว ไปแอ๊วเพื่อนเจ้าบ่าว

เข้าสู่ช่วงกลางปีกันแล้วนะจ๊ะสาวๆ เทศกาลแต่งงานกำลังจะมาแล้วจ้า!!!ยุคนี้เป็นยุคแห่งโซเชียลนะคะ กล้องทุกตัวพร้อมจะแพลนมาที่เราทุกเมื่อที่อยู่ในงานดังนั้นเวลาเราไปงานแต่ง หรืองานเลี้ยงต่างๆ เราจะมาอะไรๆ ก็ได้เป็นยัยป้าหัวฟูไม่ได้นะจ๊ะ ดับนะจ๊ะ ตายหยังเขียดเลยนะคะ!!!และถ้าเกิดเราเป็น "เพื่อนเจ้าสาว" ด้วยยิ่งแล้วใหญ่ใครต่อใครก็รอดูเพื่อนเจ้าสาว (ดูเจ้าสาวก็เท่านั้น เจ้าสาวจะแต่งงานแล้ว 55+)และที่สำคัญ ชีวิตต้องมีเป้าหมายค่ะ ไหนๆ ก็เป็นเพื่อนเจ้าสาวแล้ว เราต้องหาโอกาส ไปแอ๊วเพื่อนเจ้าบ่าวค่ะเพื่อนเราไม่ได้แต่งงานกันบ่อยๆ นะคะ ที่สำคัญคือเราก็ยังไม่แต่ง เราจึงต้องแต่งหน้าสวยๆ ไปอ่อย เอ้ย! ไปแอ๊วเค้าค่ะแต่งให้สวยไม่ยากนะคะ ถ้ารู้เทคนิค วันนี้ใบฟาร์มจะพาไปแต่งหน้าเพื่อนเจ้าสาวลุคชุดไทยหวาน ใส แบ๊ว กันค่ะ

1.ลงรองพื้นที่เหมาะกับสีเราไปก่อน 1 รอบค่ะ2.ทำการเฉดดิ้งและไฮไลท์ตามโซนในรูปนะคะ-สีน้ำตาลคือรองพื้นสีเข้ม-สีขาวคือรองพื้นสีสว่างมากๆ อันนี้เราเอามาทำไฮไลท์ค่ะ-สีชมพูคือตัวบรัชครีมนะคะ

*รองพื้นสีเข้มและสีสว่างใช้ของ Jordana นะคะ ส่วนแก้มฟาร์มใช้บรัชครีมของ Makeup Story ค่ะ

Baifarm

Baifarm

สวัสดีค่ะ ชื่อใบฟาร์มนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกการติดตามและการรับชมนะคะ

FULL PROFILE