[เปิดกล่องลองเลย] ลองอายแชโดว์ Wet N Wild แบบ Limited Edition ควรมีหรือควรเมิน

25 17

สวัสดีค่ะโซเชี่ยล สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบัน ซินดี้กลับมาออกอาละวาดอีกครั้งกับไอเทมที่สุดแสนจะทรงพลัง มันคือ อายแชโดว์สามช่องของ Wet N Wild ที่ชอบมาหลอกหลอนบนนิวฟีดซินเด้ ด้วยโทนภาพฟรุ้งฟริ้ง พร้อมฟอนท์ตัวใหญ่บาดใจเขียนว่า Limited Edtion ฮ่า และแล้วสุดท้ายก็ทนไม่ไหวไปตำ มะ มาดูกันดีกว่าว่าจะโอเคไหม

WET N WILD COLOR ICON EYESHADOW TRIO สี E4888 HEART AND HEAVY

ราคา 199 บาท

พิกัด เฉพาะเคาน์เตอร์ของWnW ในเดอะมอลล์และเซ็นทรัล

คุณสมบัติ อายแชโดว์สามสีที่เป็นลิมิเต็ด กรี้ดดด ของเขาขายจำกัดอะ ซินเด้จะพลาดได้ไง

และนี่ คือภาพที่เป็นปัญหา อาไร๊ จู่ๆก็มาสั่นคลอนจิตใจ ต้องรีบไปหามาครอบครองเนี่ย

รุ่นแพ็คเก็จสีขาว อายแชโดว์ทรีโอเขามีแค่สองโทนสี คือชมพู กับฟ้าน้ำทะเล ตอนไปลองที่เคาน์เตอร์คือสีฟ้าอมเขียวนี่ก็สวยพอกันนะ แต่ชอบชมพูมากกว่า รู้สึกแต่งได้ทุกวัน

เปิดออกมา โอ้โห สวยทั้งสามสีเลย

พูดถึงแพ็คเกจ ก็เป็นประมาณพลาสติกธรรมดา ไม่ค่อยแข็งแรง อยากให้เบามือกันนะทุกคน

แปรงที่ให้มายิ่งบอบบางเลย ลองใช้แปรงแล้วจึงขอแนะนำให้ทุกคนใช้แปรงบนโต๊ะเครื่องแป้งตัวเองค่ะ 5555

ปาดออกมาเป็นสามสีที่งดงามเหลือเกิน สัมผัสได้ว่าแม้แค่ม่วงก่ำก็ยังหวานละไม แล้วโทนชมพูที่อยู่บนผิวเป็นชมพูที่ซินเด้ยังไม่มี สีมันหวานไม่ซ้ำ เม็ดสีชัด ชิมเมอร์ก็ชัด แต่วาวแบบไม่กลบสีเลย

ปาดเบาๆก็ติดสี ด้วยความที่เม็ดสีแน่น สีจึงมาเต็ม ยิ่งใช้นิ้วมือคือสีชัดสุดอะไรสุด

เทียบสีกับในพาเล็ตต์

ลองแต่งทั้งสามสีด้วยนิ้วมือแบบเบาๆ ซอฟต์ๆ ใสๆ สีพี่เขามาเต็มที่จริง แต่ไม่ได้โครมครามมาก ถ้าไม่ได้เน้นย้ำให้มันหนักอะไรคือยังเป็นธรรมชาติอยู่

ไม่ลิเกค่ะ แต่งเป็นลุคหวานชะมดชม้อยได้ทุกวัน

สรุปผลการลองใช้ครั้งแรก

• สีสวย สีชัด สีเข้มติดทน อยู่บนเปลือกตาแล้วดูละมุนนี
  • โทนสีใช้ง่าย ใช้ได้ทุกวัน แมทช์กับสีปากสีแก้มง่าย
  • ซินเด้ฝช้แล้วไม่ฟอลเอาท์นะ ถึงแม้เนื้อมันจะกึ่งๆแป้งนิดหน่อย
  • แพ็คเก็จดูไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่ แปรงที่แถมมาป่วยมาก อย่าใช้เลย 55555

ส่วนตัวซินเด้คิดว่าพาเล็ตต์นี้คุ้มค่า ราคาเท่านี้แต่สีสวยชัดมาก ควรมี และก็ไม่แน่ใจส่าลิมิเต็ดนี่จะหยุดขายเมื่อไหร่ ถ้าสีมันโดนเพื่อนๆจริง ควรรีบตำก่อนจะเลิกวางจำหน่ายนะ

สำหรับเนื้อหาแกะลองของซินเด้ในกระทู้ก็มีเพียงเท่านี้ มีคำถามอะไรอยากจะถามหรือพูดคุยกับซินเด้ ก็เม้นท์ในช่องด้านล่าง วันนี้ก็ขอตัวลาไปก่อน แล้วพบกันใหม่ครั้งหน้า สวัสดีค่ะ

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE