ร้านซูชิที่ สด สะอาด อร่อย และ ราคาคุ้มเวอร์

6 3

สวัสดีค่าาาา วันนี้โบวี่มารีวิวอีกแล๊ววววันนี้จะมารีวิวร้านซูชิค่า มันดีมากๆ คือราคาสำหรับโบวี่ ถือว่าถูกนะ แต่ แต่ แต่.. คุณภาพมันดีซะเหลือเกิน ดีจนอดใจไม่ไหวอยากมารีวิวสุดๆ

มาค่ะ มาพูดถึงร้านกันเลยโบวี่ไปร้าน Tuna ichiban นะคะ

โบวี่ไปสาขา พัฒนาการมาค่ะ ส่วนตัวนะ คิดว่าสาขานี้ดีคือ ร้านมัน สงบมากคนไม่ป้วนเปี้ยนไม่เสียงดัง ที่จอดรถเยอะ และสะดวก

ร้านตั้งอยู่ที่ ซอย พัฒนาการ 31/1 นะคะ ไปไม่ยากค่ะ และสามารถจิ้ม GPS ไปได้เลย

รูปหน้าร้าน

ทางเข้าทางเข้าจะมีบอกนะคะ

1.ใช้บัตรอะไรได้บ้าง

2.ร้านเปิด-ปิด กี่โมง

3.สั่งได้ถึงกี่โมง

"รายการตี๋อ้วนชวนหิวก็เคยมาที่นี่แล้วด้วยน๊าาา"

บรรยากาศภายในร้าน

ต่อไปนี้ แท่ง แทน แท๊นนนน

เรามาเริ่มพูดถึงอาหารกันดีฟ่าาาา

มาค่ะ ไปที่อย่างแรกเลย

ยำไทยทูน่าสลัด นั่นเองงง

ขอโทษนะ ถ่ายรูปไม่ทัน  ตอนนั้นหิวมาก ซัดกันซวบซาบมาก 55555555555

รสชาติของตัวน้ำจิ้ม ถือว่าดีเลยทีเดียว มันรสชาติยำไทยๆผสมผสานกับทูน่า

โอยยยย ฟินไปสิบแปดตลบ ชอบมากๆ

เมนูต่อไปเลยนะคะ

อันนี้เป็น ข้าวปั้นหน้าปลาไหล

โอ้ย อันนี้ดีจริงๆ คือมันยาวมาก และเนื้อปลาไม่บางมาก

ซอสอร่อยกลมกล่อม และ กลิ่นยั่วยวนใจสุดๆ

เห็นยาวๆเน้นๆขนาดนี้ ใครจะไปรู้ว่าราคา ลดเหลือคำละ แค่ 90 บาทเท่านั้น!

คุณภาพขนาดนี้ โบวี่ว่าคุ้มสุด พูดเลย

ต่อไปเป็น มาม่าต้มยำหม้อไฟ

ทีเด็ดมากก คือไม่คิดว่าจะมีในร้านซูชิไง 55555555

แต่กุ้งสดดี เนื้อเด้งดึ๋ง ลูกชิ้นก็อร่อยดีน้าา

รสชาติจี๊ดจ๊าด และ แซลมอลก็อร่อย โอ๊ยหิวแล้ววว

ที่สำคัญเค้าลดราคา จาก 350 เหลือ 159 บาท เอ๊ง!

เมนูต่อไปป เป็น สลัดปูนิ่ม

อันนี้ก็อร่อย เนื้อปูกรอบๆ เข้ากันน้ำสลัดมากอ่ะ

แป้งกรอบ เหมือนเค้าทอดใหม่ ไม่ได้ทอดทิ้งไว้นาจาาา

ราคา ลดจาก 360 บาท เหลือ 180 บาทนะครับบ

ไปต่อ เมนูต่อไปคือออ....

ไข่ปลาทูน่า แต่เราขอเรียกไข่ปลาทูน่าราดซอส

เพราะซอสมันอร่อย 55555555555

อันนี้เราไม่เคยกินเลยนะ เลยกินไม่ค่อยเป็นอะ

แต่พอมันมารวมกับซอสแล้วก็อร่อยดี รสชาติก็จะเหมือนไข่อะไรสักอย่างไม่รู้อะ

มันนวลๆหยาบๆผสมผสานยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก

แต่น้ำซอสให้มาน้อยไปหน่อย (น้อยเพราะเราชอบกิน5555555555)

ถ้าใครชอบกินซอสแบบเราก็ขอเค้าเพิ่มน้าา

ตัวนี้ลดราคาจาก 130 บาท เหลือ แค่ 65 บาท! คือถูกมากกกกก

ต่อไปเรามาถึงสิ่งที่เรารักมากที่สุดด

นั้นก็คือ ปลาดิบรวม 8 อย่าง นั่นเองง

ปกติจะรักปลาแซลมอลมากสุด แต่ตอนนี้ หอยเชลล์สูสี

เนื้อนุ่มมากกก คือฟินจริงๆ ทูน่าก็ดี คือในนี้กินได้ทุกอย่างทุกวันจริงๆ

มันมีปลาอันนึงขาวล้วน ไม่รู้เรียกอะไร อาจจะเป็นทูน่าขาว แต่ชอบมากเช่นกัน

มันอร่อยสุด ฟินสุดและสดสุด และที่สำคัญเค้าลดราคาเยอะมากก

เค้าลดจาก 1200 บาท เหลือ แค่ 550 บาทเอง

ต่อไปคือ หอยนางรมสด

มันใหญ่มากกกก 5555555555555555

จริงๆนะ ใหญ่จริงๆ มันดีต่อใจ

และราคาอยู่ที่ 79 บาท ค่ะทุกคนน

สดมากก อร่อยเข้ากับน้ำจิ้มที่ราดมา บีบมะนาวอีกนิด

เฮือก อยากจะนอนที่นั่นจริงๆ

ต่อปายยยยย คือไข่ตุ๋น

จริงๆแล้ว คนที่ทำไข่ตุ๋นอร่อยคือคุณปู่เราเอง 555555555

และเราคิดว่าไม่มีใครทำได้นิ่มดึ๋งๆเหมืินคุณปู่เรา

แต่ที่นี่ทำได้นะะ มันอร่อยยมากกก

จาก 90บาท เหลือ 45บาท นะฮะะ

สุดท้ายยแล้ว เป็นไฮไลท์เลยก็ว่าได้

มันคือ ลูกลานนมสด

โอ้โห มันดีจริงๆ อร่อยมาก บางลูกกรุบๆ บางลูกนิ่มๆ

คือซดหมดเกลี้ยงอะ ถ้าไม่ติดว่าอิ่มมากจะสั่งอีกหลายๆอัน

อร่อยจริงๆนะ ถ้าไปอยากให้ลองกันน

อันนี้ 60 บาท แต่คุ้มมากเธออออ รักสุดดด

สาขาของร้านร้าน จะมี 5 สาขา ที่กรุงเทพนะคะ

และมีอีก 5 สาขา ที่ต่างจังหวัดน้าา

ทางร้านได้ทำรูปของแต่ละสาขาไว้ พร้อมเบอร์โทรด้วยนะคะ

ร้านนี้เท่ตรงที่ เค้าจะไม่มีหนังสือเมนูมาให้เรานะ

แต่เค้าจะให้ไอแพดลูกค้าคนละเครื่อง

คือเมนูอยู่ในไอแพดอะ ไฮเทคไปอีก 555555555

โบวี่ก็ได้ถ่ายเมนูมาให้ทุกคนดูด้วยนะค้าา ไปดูกันได้เลยคร้าบ

เมนูของทางร้านมีเยอะมาก แต่โบวี่ก็ขยันถ่ายมาให้ครบนะ 55555555

เมนูของทางร้าน

วันนี้โบวี่ขอจบการรีวิวเท่านี้นะค้าาา

ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

สำหรับคนที่ ไปไม่ถูก หรือสงสัยอะไร ถามโบวี่ได้เลยนะค้า

bowiekwlr

bowiekwlr

Instagram : Bowiekwlr
FB : Kewalin Rattanasuban

FULL PROFILE