STAYNUNED | แต่งหน้าไปเรียน ม.ปลาย ใสๆ นอนดึกตื่นเช้าก็เอาอยู่! (ฉบับสาวผิวเข้ม)

9 3

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาพบกับนุ่นอีกแล้วน้าาาห่างหายกันไปนานม๊ากกกก วันนี้นุ่นกลับมาแล้วนะจ๊ะ <3นุ่นเชื่อว่าตอนนี้น้องๆ ก็เปิดเทอมกันไปเรียบร้อยกันแล้วเนาะ (เปิดจะเกือบเดือนแล้วค่ะนุ่นขา - - 5555)ทีนี้น้องๆ ม.ปลายที่มีผิวแทนแบบนุ่นก็จะรู้สึกว่า โอ้ยจะแต่งหน้ายังไงให้ดูไม่โป๊ะ ไม่เทา แบบไม่ให้ครูจับได้ล่ะเนี่ย TTปัญหานั้นจะหมดไปค่ะน้องๆ เพราะวันนี้นุ่นก็จะมาทำ How to แต่งหน้าไปเรียนม.ปลาย สำหรับสาวๆ ที่มีผิวแทนกันนะจ๊ะ ถ้าพร้อมแล้ว ไปดูกันเลยเด้ออออ

ใครสะดวกคลิปก็ไปตามดูได้ที่คลิปเลยจ้าา ส่วนใครที่สะดวกอ่านในกระทู้นี้ก็เลื่อนลงได้เลยสะดวกแบบไหนก็แล้วแต่ใจของเธอเลยค่ะ 55555

เริ่มด้วยการลงครีมกันแดดเลยจ้า นุ่นใช้เป็นตัว Provamed นะคะเพราะว่าตัวนี้เป็นเวชสำอางค์ที่มีราคาค่อนข้างถูกนะคะสาวๆ คนไหนที่มีผิวแพ้ง่ายนี่ใช้ได้สบายเลยจ้า

สำหรับน้องๆ ที่มีรอยสิวหรือรอยอารยธรรมต่างๆ นี่แนะนำให้ฟาดคอนซีลเลอร์ไปก่อนเลยจ้า

ตัวนี้นี่ขอบอกเลยว่านางดีจริง ยิ่งถ้ามีโปร 1 แถม 1 นี่ฟินมากจ้าาา

จากนั้นเราก็จะมาใช้คูชั่นของ Cathy Doll เบอร์ 26 มาแท้ปๆ ที่หน้าของเราต่อกันเลยนะจ๊ะ

ตัวนี้นี่ปกปิดได้ดีระดับนึงเลย สำหรับน้องๆ คนไหนที่อยากแต่งหน้าแต่ไม่อยากให้ดูโบ๊ะเกินไปนี่แนะนำเลยจ้าตัวนี้

สำหรับลุคนี้นุ่นขอข้ามงานคิ้วมาหางานขนตาเลยนะคะ เพราะว่าโดยปกติแล้วนุ่นค่อนข้างที่จะมีคิ้วอยู่พอสมควร ถ้าเกิดว่าเขียนไปอีกนี่หนาเตอะมาก 5555

สำหรับคนที่มีคิ้วบางหรือไม่เป็นทรงนะคะ แนะนำว่าให้เขียนแบบฝนๆ อ่อนๆ จะดีกว่าเนอะ

สำหรับมาสคาร่าในลุคนี้จะเป็นมาสคาร่าใสนะคะ ให้ลุคขนตางอนเด้งๆ แบบธรรมชาติ ดูเป็นขนตาเราจริงๆ นะจ๊ะ

ต่อไปก็จะใช้ Juicy Tint ของ Cathy Doll อีกเช่นเคยมาทำที่แก้มนะคะ ให้ลุคดูใสๆ กรุบกริบไรงี้ 5555

งานสุดท้ายที่สำคัญม๊ากกกก มากในสมัยม.ปลายเลยก็คืองานปากนั่นเอง

สมัยม.ปลายนี่ปากจะต้องดูแบบ เอออ ใสๆ แดงๆ อมชมพูคือเริ่ด วันไหนทาปากแล้วสีปากสวยคือมีความสุขไปทั้งวันเลยจ้า 5555

สำหรับในลุคนี่ก็ใช้เป็นลิปทินท์ของ cute press นั่นเอง ตัวนี้นี่แบบ เออดีจริงไรจริงค่ะเธออ

แต่แนะนำว่าให้ทาลงลิปที่ไม่มีสีก่อนนะ จะได้ดูกลอสๆ ฉ่ำๆ ดูปากนุ่มๆ นิดนึงไรงี้ <3

เสร็จแล้วนะจ๊ะสำหรับลุคแต่งหน้าไปเรียน ม.ปลาย ใสๆ สำหรับสาวๆ ผิวแทนเนาะ ใครที่ชอบก็อย่าลืมกดติดตาม หรือกด <3 ให้กำลังใจนุ่นกันได้เน้ออสำหรับวันนี้นุ่นไปก่อนนะคะ ต้องรีบละเดี๋ยวซิ่งไปเรียนไม่ทัน 5555 บะบายยย <3

NuneSarita

NuneSarita

แต่งหน้าเบาๆ ไม่ค่อยถนัด
แต่ถ้าแต่งหน้าจัดๆ นี่ขอให้บอกกกกกก

ชื่อนุ่นน้า รับเม้ามอยเรื่องความสวยความงามทั่วราชอาณาจักรจ้า อิอิอิ

FULL PROFILE