ไอเดียโพสต์ท่าสำหรับสาวมีแก้ม ถ่ายมุมไหนให้รอด มาดู๊ววว...

8 1

ว๊ายยยตายล้าวว~ ใครที่เปิดกระทู้นี้มา จงรู้ไว้ว่า "เราอยู่ทีมเดียวกัน" แล้วนะค้าา เกิดเป็นสาว แก้มยุ้ย แก้มตุ่ย หน้าบวม ผอมแต่มีแก้ม ลดยังไงก็ไม่ลง หมดความมั่นใจถ่ายรูปหามุมยาก จนกลายเป็นว่า ไม่อยากถ่ายรูปไปเลย แบบนี้ไม่โอเคนะคะ 

แต่ต่อไปนี้ไม่ต้องกังวลแล้วววว เพราะมีทู้นี้ มาดูกันค่ะ ว่าสาวมีแก้มแบบเรา ถ่ายรูปวิธีไหนให้รอด โดยไม่ต้องพึ่งแอพ...

1. ถ่ายรูปมุมเอียง ใช้มือช่วยปิดแก้มแบบเนียนๆ

เอี้ยวคอเล็กน้อย จะด้านซ้ายหรือขวาก็ได้ เลือกด้านที่เรามั่นใจว่าสวยที่สุด เป๊ะ แล้วใช้มือมาวางๆ ปิดๆ แถวคาง , แก้ม หรือว่าจะบีบแก้มให้ดูน่ารัก น่าเอ็นดูก็ได้นะขอบอกว่า วิธีนี้ลดแก้มได้แบบเนียนที่สุดแล้ววว

2. ผมสั้นหรือผมยาว ก็ช่วยลดแก้มได้

วิธีนี้ค่อนข้างเบสิก แต่บางทีก็อาจจะดูน่ารำคาญไปหน่อย ถ้าเราถ่ายรูปไม่รู้มุมแต่ถ้าปิดแบบพอดีๆ  แล้วเอียงหัวก็ทำตามรูปด้านล่างนี้ ก็ให้ได้รูปที่เก๋ ไม่ดูน่ารำคาญแล้ววว

3. ใช้พร็อพเข้าช่วย

ใช้สิ่งของรอบตัวมาจับคู่แชะภาพไปเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นตุ๊กตา น้องหมา น้องแมว ลามไปถึงแก้วน้ำดูเป็นผู้หญิงน่าค้นหาดีออก (แต่ก็อย่าให้หายไปทั้งหน้า จนไม่รู้ว่าใครนะคะ 5555555) 

4. ทำให้เป็น แฟชั่น

ใช้แฟชั่นกลบเกลื่อนไปเลยค่าาา ใช่้หมวกบ้าง ผ้าพันคอมาบังหน้า หรือจะใส่แมสปิดมันไปเลยย แล้วแต่งตาแน่นๆ เอา 55555555 เพราะถ้าอ้างว่าเป็นสไตล์ ใครจะมาว่าอะไรเราได้ ใช่มั้ยเนอะ 

5. แปะสติ๊กเกอร์ฟรุ้งฟริ้งเข้าไปให้สไตล์เกาหลี

วิธีนี้คือการดึงดูดความสนใจ แล้วยังดูน่ารัก แถมนำเทรนด์ไปอีกกก ที่เกาหลีเค้าก็ฮิตกันนะคะ ก็เอาบ้าง แปะสติ้กเกอร์ที่แก้มไป 2 ข้างงี้ cute cute 

ได้ไอเดียกันไปถ่ายรูปแบบนี้เป็นยังไงกันบ้างค้าาา ใครลองแล้วเวิร์ค เอารูปมาแปะโชว์กันบ้างน้า กิกิ หรือถ้าใครมีทริคล้ำๆ นอกเหนือจากนี้ แปะมาเลยค่าาาา ปูเสื่อรอ...

natiprada

natiprada

FULL PROFILE