เครื่องสำอางเกาหลีราคาไม่เกิน 290 บาท ถูกและดี มีในโลกนะเธอววว์!

10 5

안녕하세요!กระทู้รอบที่แล้ว เราตั้งกระทู้สกิลแคร์ของเกาหลีราคาเบาๆ กันไปแล้วก็แหมๆ น้องก็เป็นวัยกำลังโตเนอะ ก็ต้องมีแต่งเติมสีสันบนใบหน้ากันบ้างวันนี้เราก็ยังมาเอาใจสาวๆ อยากสวยแบบสาวเกาหลีแต่ไม่อยากรบกวนเงินในกระเป๋าเยอะ ด้วยกระทู้

เครื่องสำอางเกาหลีราคาไม่เกิน  290 บาท ถูก ดี มีในโลกนะเธอววว์!

เรามาเริ่มกันที่ Base Makeup กันก่อนเลยนะคะ ถ้าเราเตรียมผิวหน้าดีๆ การแต่งหน้าขั้นต่อไปก็จะง่ายขึ้น ก็แหม ผิวหน้าดี เนียน มันก็ต้องแต่งง่ายแน่นอนสิเนอะ ส่วนใครที่ผิวมีจุดด่างดำ รอยสิวบ้าง ก็ตามไปดูกันเลยค่ะ ว่ามีอะไรที่เราแนะนำสาวๆ งบน้อยกันบ้าง 

เบส บีบี คุชชั่น แป้งเราจะรวมไว้ตรงนี้เลยเนอะ สาวๆ จะได้เลือกดูกันง่ายๆ เพราะค่อนข้างมีขั้นตอนซับซ้อนนิดนึงสำหรับน้องๆ มือใหม่ ต้องค่อยๆ ฝึกฝีมือไปนะคะ 5555

เคลียร์ผิวหน้า ให้สวยใส ไร้จุดด่างดำ กลบจุดบกพร่องไปหมดแล้ว เรามาต่อกันที่ 

Point makeup ในส่วนนี้เราจะรวมจุดต่างๆ ของใบหน้าหมดเลยนะคะ ก็ไล่ไปเลยตั้งแต่ ดินสอเขียนคิ้ว อายชาโดว์ มาสคาร่า อายไลน์เนอร์ แล้วก็ลิปสติกแบบต่างๆ (ไม่ว่าจะเป็นลิป tint ลิปกลอสนะคะ)

เป็นยังไงกันบ้างคะ หวังว่าจะถูกใจน้องๆ วัยใสกันนะคะ เครื่องสำอางที่เราเอามาบอกทั้งหมดนี้ขอบอกเลยว่า ราคาถูกและดีมีในโลกนะจ๊ะ แต่ก็อย่าลืมน้า ว่าเราต้องเลือกเครื่องสำอางให้เหมาะกับผิวหน้าตัวเองนะคะ ไม่ใช่หน้ามัน แต่ไปใช้คุชชั่นของสาวหน้าแห้ง ก็ไม่รอดนะคะซิสสส์ ส่วนใครเคยใช้ตัวไหน ก็มารีวิวกันได้นะคะ

บ๊ายบายค่า เจอกันกระทู้นหน้ามีอะไรมาอัพเดทต้องรอติดตามนะคะ ><

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE