ไม่รู้จักดูแลตัวเองตอนนั้น...วันนี้เลยต้องมานั่งเสียใจ

4 6

อยากบ่นหน่อยค่ะ ช่วงนี้เฟลๆ เยอะ เป็นเมนส์ด้วยผสมความเครียด เลยยิ่งไปกันใหญ่เลย เราเป็นผู้หญิงที่ไม่ค่อยดูแลตัวเอง ไม่ค่อยแต่งหน้า ไม่ทำไรกับผิวเลย skincare ครีมอะไรไม่แตะ ทั้งๆ ที่จิงๆก็สามารถทำได้นะ เวลาเห็นเพื่อนที่ผิวดี ผิวขาวสวย แล้วก็อดอิจฉาไม่ได้เลย พอมองดูตัวเองก็เสียใจทุกที เราดำขึ้นเยอะ ทั้งดำทั้งโทรม แย่มากๆ เลย สายไปไหมถ้าจะเริ่มดูแลตัวเองตอนนี้

lukplanoi

lukplanoi

ชื่อลูกปลาน้าค้าาาาา ทำงานอิสระ ชอบอ่านรีวิวเครื่องสำอาง สกินแคร์ รู้ทุกอย่าง มีไรสอบถามได้นะ รักอิสระแต่ก็ชอบคุยกับทุกคนค่ะ

FULL PROFILE