[How To] หน้าฝน ทำผมยังไงดี

12 3

สวัสดีค่ะสาวๆ จีบันทุกคน

น้ำหายไปซะนานเชียว วันนี้กลับมาแล้วหลังจากไปสู้รบกับข้อสอบมานั่นเอง

วันนี้มี How To ทำผมแบบน่ารักๆ เก๋ๆ แปลกๆ มาทำรับหน้าฝนกันค่ะ

ทำอย่างไรนั้นไปดูกันเลย

ขั้นแรกนะคะ มัดผมแบบน้ำอย่างในรูปก่อนนะคะ นั่นก็คือมัดแพะ เอ๊ย มัดแกละ

ครึ่งศีรษะนั่นเอง

ต่อมาเราก็ทำถุงเท้า น้ำไม่ได้พิมผิดน้ำถุงเท้าที่ยังไม่ได้ใช้ มาตัดปลา่ยเท้าออก

แล้วม้วนๆ ให้มันเป็นโดนัท อันนี้น้ำได้ไอเดียร์มาจากของเกาหลีนั่นเองค่่ะ

พอม้วนเสร็จเราก็ติดกิ๊บดำให้ผมดังโงะเราอยู่ทรงเลย

เมื่อได้ทั้งสองข้างแบบในรูปด้านบนแล้ววววว

เราก็มาม้วนผมกันต่อเลยยย อุอิ

จะทำแค่นี้ก็กะไร เมื่อนึกถึงฝนน้ำก็นึกถึงร่มขึ้นมาาาา

ดังนั้นเรามาประดับผมเราด้วยร่มสีสันสดใสกันดีกว่าาา ทาด้าาาาา

ลิ้งสอนทำร่ม : https://p-dit.com/2014/05/23/4493/

ทาด้าาา น่ารักสดใส่ดีไหมเอ่ยย อย่าลืมไปเอาไปลองทำกันดูน้าาา

ปล.รูปในนี้ผ่านการแต่งภาพด้วย Applocation มาเพื่อความสดใสเด้อ

สุดท้ายนี้มีอะไรแนะนำติชมคอมเม้นด้านล่างเลยนะคะจะนำมาปรับปรุงในครั้งต่อไปค่ะ

เพื่อนๆคนไหนไปลองทำตามมาแล้วคอมเเม้นมาบอกกันข้างล่างตรงนี้เลยน้าาาาา

ถ้าถูกใจอย่าลืมกด Follow&Shareกันน้าจะมาเขียนแชร์กันเรื่อยๆจ้า❤

ใครอยากพูดคุยกันช่องทางติดต่อด้านล่างเด้อ

NamBorwonchanok

NamBorwonchanok

สวัสดีค่ะ ชื่อ น้ำ นะคะ
เป็นผู้หญิงธรรมดาที่บ้า เครื่องสำอาง
และเรียนจบสาขาวิชาวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง เย้ๆ อยาาลืมกดFollowกันน้า เรีนยจบแล้วสัญญาจะมาเขียนบ่อยๆ ❤
borwonchanok.j@gmail.com

FULL PROFILE