[Review] เปิดกรุของถูก: ลิปทินท์สุดน่ารัก MEI LINDA call me chubby tint Vs.NEE CARA vivid tint water

15 7

สวัสดีค่าเราชื่อ 'จิ๊ก' นะคะ วันนี้เรามีไอเทมสุดน่ารักมานำเสนอ นั่นก็คือ MEILINDA call me chubby tint และ NEE CARA vivid tint water แพคเกจน่ารักชวนให้ซื้อมากค่า เอาล่ะ เราไปดูรีวิวกันเล้ยยย

MEILINDA call me chubby tin          เพื่อนๆน่าจะเคยเห็นกันมาบ้างแล้ว ตัวนี้เป็นลูกรักของเราเลย หยิบใช้บ่อยมากๆค่ะ เป็นเนื้อทินท์ที่ดีงามมาก มีความฉ่ำเล็กน้อยเพราะมีส่วนผสมของอาร์แกน ออยล์ คือดีอ่ะ เราชอบเนื้อทินท์แบบนี้มาก มันให้ความชุ่มชื่นกับริมฝีปากได้ดีกว่าทินท์น้ำทั่วๆไป เกลี่ยง่าย เราชอบทาแบบเต็มๆปากมากกว่าการทาแบบออมเบรย์ โดยแตะเป็นจุดๆแล้วเอานิ้วเกลี่ย ความรู้สึกคล้ายๆทากลอสแต่ให้สีที่ชัดเจนและติดทนแบบทินท์ โดยเฉพาะพวกสีเข้ม เวลากินข้าวสีก็ยังอยู่ แต่สีเบอร์1จะไปไวกว่าเพื่อน ส่วนสีอื่นไม่มีปัญหาค่ะ *ยกนิ้วโป้งรัวๆ*

เบอร์1 Pink babe สีชมพูใสๆ น่ารักมากกก เป็นสีที่อ่อนสุดในบรรดาสีทั้งหมดแต่เม็ดสีก็ยังชัดอยู่ เราว่าสีนี้เหมาะกับน้องๆมัธยมหรือทาเป็น Every day look เวลาเราขี้เกียจแต่งหน้าแต่อยากทาปากก็ชอบใช้สีนี้แหละ แอ๊บว่าปากสุขภาพดีมาแต่กำเนิด5555 แนะนำค่ะสีนี้เบอร์2 Peach soda สีส้มแต่มีติ่งความเป็นสีพีชและสีแดง งงไหม ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าทาบางๆมันจะออกเป็นส้มพีชๆ แต่ถ้าฟาดหนักๆจะออกเป็นส้มเจือแดงเล็กน้อย ใครชอบโทนนี้ห้ามพลาด สดใสโลกเบิกบานมากค่ะสีนี้เบอร์3 Red romance สีแดง สีนี้เราใช้บ่อยมากค่ะ มีช่วงนึงทาไปมหาลัยแทบจะทุกวันเลย แต่ไม่ได้ฟาดไปเลยเต็มปากนะ แตะๆแล้วเอานิ้วเกลี่ยเอา เราว่าสาวเกาหลีชอบทาสีประมาณนี้ แดงๆแบบน่ารักดูสุขภาพดีและดีต่อใจเรามากๆเบอร์4 Berry blossom สีชมพูเบอร์รี่ มีติ่งความสีม่วงนิดๆ จ๊าบมากค่ะสีนี้ สาวแซบที่ชอบทินท์ต้องไม่พลาด เราทาแล้วปากเด่นมาแต่ไกลเลย

คะแนนความพึงพอใจโดยรวม: 5/5เนื้อดี สีงาม ติดทน แพคเกจเริศ นี่ฉันยังต้องการอะไรอีก55555

NEE CARA vivid tint water          สารภาพเลยค่ะว่าตัวนี้ซื้อเพราะแพคเกจล้วนๆ น่ารักมาก เป็นขวดน้ำผลไม้ คล้ายกับลิปแบรนดังยี่ห้อหนึ่งเลย เห็นครั้งแรกถึงกับอุทานในใจ บ๊ะ! มันจะเหมือนจะไรเบอร์นี้ ฮ่าๆ โอเคเรามาเข้าเรื่อง ตัวนี้เป็นทินท์น้ำค่ะ สีชัดมาก แต่แห้งไว แตะนิดเดียงรู้เรื่องเลย เวลาทาต้องเบามือสุดๆเพราะถ้าลงหนักแล้วจะแก้ลำบาก ปากแห้งหน่อยๆ สีติดทนในระดับหนึ่งค่ะ ส่วนในเรื่องของเนื้อสัมผัสเราค่อนข้างเฉยๆนะเพราะเราว่ามันก็คล้ายๆกับพวกทินท์ทั่วไป แต่ชอบตรงแพคเกจกับราคาของมันนี่แหละ ดีต่อเงินในกระเป๋าสุดๆ

เบอร์1 Peach squeeze สีชมพูอมแดง แต่ติดไปทางแดงมากกว่า สีนี้คล้ายกับเบอร์2มากค่ะ มองเผินๆนึกว่าสีเดียวกัน(เอ๊ะ หรือมองดีๆก็สีเดียวกันเนี่ย// เหยยย แกร มันต่างอยู่555555)เบอร์2 Apple squeeze สีแดง เป็นแดงสดมากค่ะ สีคล้ายกับเบอร์1มากอีกน่ะแหละ (เหยแกร ก็บอกแล้วไงว่ามันต่าง5555)เบอร์3 Grapefruit squeeze สีส้มอมแดง นางเป็นสีส้มก็จริงแต่เราว่ามันค่อนข้างติดไปทางแดงมากกว่าค่ะ ควรใช้คำว่าส้มอมแดงหรือว่าแดงอมส้มดีเบอร์4 Plum squeeze สีแดงเข้ม เข้มทะลุไปถึงขั่วหัวใจมากค่ะ

*เอาจริงๆสีไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย ปาดๆออกมาแล้วก็แดงๆชมพูนั่นแหละ(ดังรูปที่เพื่อนๆเห็น555)

คะแนนความพึงพอใจโดยรวม: 3/5ฉันหลงรูป แค่ได้มองพวกเธอวางอยู่รวมกันฉันก็สุขใจแล้ว

จบกันไปแล้วนะคะสำหรับการรีวิว นี่เป็นความคิดเห็นและความรู้สึกส่วนตัวหลังจากที่เราได้ใช้มานะคะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆน้า

พบกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีจ้า

Jiggyjig

Jiggyjig

FULL PROFILE