แต่งตัวยังไงให้ดูเป๊ะ ตามสไตล์สาวไซส์มินิ !

14 4

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักทุกคนนนนกลับมาพบกับมายด์อีกครั้งนะคะวันนี้ไม่ได้เอาเครื่องสำอางมาเม้ามอยไม่ได้มาแต่งหน้าให้ดู แต่ๆๆๆๆๆ!!!!!มายด์มีไอเท็มดีๆที่เพิ่งพบมาได้ไม่นานจะมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ฟังกันค่ะนั่นคือ กางเกงกระชับสัดส่วน รุ่น Quads girl short จากแบรนด์ Up&Under (อัพแอนด์อันเดอร์)มายด์ได้เลือกแบบแบบขาสั้นมาค่ะ ความยาวประมาณ 12 นิ้วและมีให้เลือก 2 สี คือนู้ดและดำ มายด์ได้เลือกสีนู้ดมา อิอิ

ด้วยความที่มายด์เป็นคนผอมแต่เวลาทานอะไรเข้าไปก็จะมีพุงออกมาบ้างและเวลาที่ใส่เสื้อผ้าที่ค่อนข้างเข้ารูปจะดูไม่ค่อยเป๊ะ เพราะมีรอยขอบกางเกงในกวนใจนั่นเองจนได้เจอกันเจ้า Quads Girl Short ตัวนี้เข้า

ส่วนของตัวกางเกงกระชับสัดส่วนจะเป็นลักษณะกางเกงขาสั้นระดับต้นขาผ้ายืดหยุ่นได้ดี ใส่แล้วไม่รู้สึกร้อนหรืออึดอัด

เดี๋ยวมายด์จะลองใส่กับกางเกงตัวโปรดให้เพื่อนๆได้ดูกันนะคะก่อนใส่จะเห็นได้ชัดเลยว่าเห็นขอบของกางเกงใน ไม่มั่นใจเลยยยแต่พอใส่เจ้าตัว Up&Under จะช่วยแก้ไขปัญหานี้ได้ เลิศ!!!

และที่สำคัญ!ช่วยเก็บหน้าท้องส่วนเกินได้ด้วยยย กรี๊ดดดดดและสามารถทำให้ก้นที่อยู่แบบไม่ได้รูปนั้นอยู่ในลักษณะที่ดูดี เป็นทรงดูไม่โป๊ะ

เพราะสิ่งนี้ทำให้มายด์มั่นใจมากขึ้นค่ะ ถึงจะตัวเล็กแต่ก็มีรูปร่างที่ดีได้ ลงทุนหน่อยก็สวยเลยยปัจจุบันมีชุดกระชับสัดส่วนมากมาย ตัดเย็บหนาใส่แล้วจะไม่สบายตัวเลย และถามมีรอยตะเข็บใหญ่บางทีใส่เสื้อผ้าเข้ารูปก็จะไม่มั่นใจ แต่เจ้า Up&Under สามารถทำให้กลับมามั่นใจได้อีกครั้งนึง เพราะเขาใช้เทคนิคการตัดผ้าแบบพิเศษแบบที่ทำให้มีตะเข็บน้อยมากก ไม่ระคายเคือง ใส่สบาย

และด้วยความที่อากาศประเทศเรา ร้อนมาก !กางเกงกระชับสัดส่วนของแบรนด์นี้ใช้ผ้าที่นำเข้า คุณภาพดีน้ำหนักเบา เพื่อให้ระบายอากาศได้ดีและยังมีส่วนผสมที่ช่วยให้ยืดหยุ่นและยกกระชับอีกด้วย.และมายด์ยังแอบรู้มาว่า…ทางแบรนด์นั้นยังใส่ใจให้ผู้เชียวชาญนั้นทำกางเกงกระชับสัดส่วนให้เหมาะสมกับชาวเอเชียได้เป็นอย่างดีและมีไซส์ให้เลือกมากมายสาวๆหลายรูปร่าง หลายสรีระที่อยากใส่ไม่ต้องกลัวเลย

Up&Under ยังมีเอกลักษณ์ของเขาอีกคือPower netting คือทำจากผ้าตาข่ายละเอียดทำให้ช่วยเก็บหน้าท้องได้ดีจึงทำให้เวลามายด์ใส่รู้สึกมั่นใจขึ้น ><.ซึ่งแน่นอนค่ะว่าสาว mini size แบบมายด์จะชอบการแต่งตัวให้เรามั่นใจหาเสื้อตาข่ายเก๋ๆสักตัวกับกางเกงขายาวแต่งขาม้ากรุบๆก็สามารถเฉิดฉายได้ ทุกรันเวย์ อิอิ จึงอยากนำสิ่งดีๆนี้มาแชร์ให้เพื่อนๆได้ไปลองตำกันบ้างค่ะ.หากใครสนใจสามารถเข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ทางแฟนเฟจหรือเว็บไซด์ของแบรนด์ได้เลยนะคะ

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะค้า พบกันใหม่กระทู้หน้าจ้าวันนี้ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE