8 รองเท้า ขาว-ดำ สุดคลาสสิค ที่ไม่ว่าใครก็ควรมี !!

3 1

ไม่ว่าเทรนด์เก่าจะไป หรือเทรนด์ไหนจะมาแต่เทรนด์รองเท้าผ้าใบขาว-ดำ สุด Classic ยังอยู่ยั้งยืนยงค่ะ

และแน่นอนว่า สาวๆ อย่างเรา ก็ควรมีติดบ้านไว้ (ไม่ได้ยุนะ>.<)เพราะมันใส่ง่าย เข้าได้กับทุกชุดมาดูกันว่า 8 คู่ที่ลูกน้ำคัดมา จะมีรุ่นไหนบ้าง

1.CONVERSE JACK PURCELL - 3,100 THBพูดถึงรองเท้าผ้าใบ จะขาดคอนเวิร์สไปได้ยังไง เรียกว่าเป็นแบรนด์แรกที่สาวๆ หลายคนเริ่มใส่เลยก็ได้เนอะ สำหรับ Purcell ก็ยังมีหลากหลายสีหลายผ้าไปอีก แต่ลูกน้ำว่า สีขาวคู่นี้มินิมอลดีค่ะ

2.ADIDAS SUPERSTAR - 3,490 THBต่อด้วยอาดิดาส รุ่นนี้ Superstar ฮิตทั่วบ้านทั่วเมือง ใส่กันหลากสีเลยทีเดียว แต่ขอบอกเลยว่า ไม่มีคู่ไหนคลาสสิกเท่าขาว-ดำแล้วเนอะ

3.ADIDAS STAN SMITH - 3,490 THBขยับราคาแรงขึ้นมาอีกนิด แต่คุ้มค่าคุ้มราคาแน่นอนค่ะ เขาว่ากันว่ารุ่นนี้สีเขียวขายดีที่สุด แต่ถ้าใครอยากนำมา Mix and Match ง่ายๆ ละก็ แนะนำสีนี้เลยค่า

4.KEDS ACE LEATHER - 2,690 THBใครชอบขาวล้วน ต้องรุ่นนี้ Ace Leather หนังเช็ดทำความสะอาดง่าย แถมตอนนี้ KEDS เขามีบริการปักชื่อฟรีให้ด้วย รีบพุ่งตัวไปได้ที่พารากอนเลยจ้า

5.NIKE AIR FORCE 1 - 3,500 THBมีขาวล้วนแล้วก็ต้องมีดำล้วน ถูกมะ จะเป็นคู่ไหนไปไม่ได้นอกจาก AIR FORCE 1 ใส่แล้วคูลสุดๆ แถมช่วยเพิ่มความสูงอีกนิดด้วย อิอิ

6.ROMPBOY VANILLA - 2,950 THBชื่ออาจจะไม่คุ้นหูหลายๆ คนใช่ม้าาา  Rompboy เป็นแบรนด์ handmade ของพี่บู้ วง Slur ค่าารุ่นที่ลูกน้ำเลือกมาเนี่ย แบบเดียวกับที่ วี วิโอเลตใส่เลย ><

7.PRO-KEDS ROYAL LO - 2,990 THBอีก 1 รุ่นฮิตจาก Pro-Keds เอ้อออ ดีไซน์เริ่ดอะ ต้องจัดเลยค่ะ รองเท้าสีขาวที่ไม่ธรรมดาเกินไป ใส่กับอะไรก็ดูดี !

8.VANS OG CLASSIC SLIP ON - 3,000 THBสุดท้ายนี้ ย้ายฝั่งมาทาง Street Brand บ้าง สวมง่ายๆ ไม่ต้องก้มไปผูกเชือก แถมเข้าได้กับทุกชุดเลยค่า Slip On สีดำคู่นี้

...............

หมดแล้วค่ะ 8 รุ่น มีคู่ไหนเข้าตาบ้างไหมเอ่ย

เล็งเป้าหมายไว้ แล้วพุ่งชนไปเลยค่า

รับรองว่ารองเท้าขาว-ดำพวกเนี้ย ยังไงก็คุ้ม!

วันนี้ลูกน้ำลาไปก่อนนะคะ บ๊ายบายยย ^^

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE