Review : 4U2 Slim Brow พร้อมสอนเทคนิคการเลือกสีดินสอเขียนคิ้วให้เหมาะกับตัวเอง

21 15

สวัสดีค่ะ พบกันบล๊อกนี้เบียร์จะมารีวิวดินสอเขียนคิ้วตัวใหม่ล่าสุดจาก 4U2 ซึ่งทางแบรนด์

ส่งมาให้ทดลองใช้ระยะนึงแล้วค่ะ แต่จะไม่จบแค่การรีวิว และสอนเขียนคิ้วเท่านั้นนะคะ

เพราะเบียร์จะมาสอนสาวๆ เลือกสีของดินสอเขียนคิ้ว ให้เหมาะกับสีผมของเราด้วยค่ะ

พูดถึงคิ้วเนี่ย หลายคนบอกว่าเป็นมงกุฎของใบหน้า เบียร์เองก็ไม่ปฏิเสธนะคะ  

เพราะต่อให้แต่งหน้าสวยเลิศเลอขนาดไหนก็เถอะ ถ้าไม่มีคิ้ว

หรือถ้าเลือกสีดินสอเขียนคิ้วผิดก็จบเหมือนกันนะคะ

สำหรับหลักการเลือกดินสอเขียนคิ้วของเบียร์ก็คือการใช้สีผมเป็นหลักเลยค่ะ

• สาวผมเข้ม ให้เลือกสีของดินสอเขียนคิ้วที่อ่อนกว่าสีผมของคุณ 1-2 เฉด
  • สาวผมอ่อน ให้เลือกสีของดินสอเขียนคิ้วเข้มกว่าสีผมของคุณ 1-2 เฉด
  • สาวผมดำ ให้ใช้ดินสอสีดำได้ค่ะ แต่ให้เขียนเบาๆ แบบธรรมชาติ แต่ถ้ามีขนคิ้วเยอะอยู่แล้ว

ก็แค่กันคิ้วให้ได้ทรง และปัดด้วยมาสคาร่าใส เพื่อจัดทรงขนคิ้วก็พอค่ะ

สำหรับการเขียนคิ้ว ก็อย่างที่เบียร์เคยสอนวิธีไปหลายครั้งแล้วนั่นก็คือ วาดโครง – ระบายหรือถมให้เต็ม และเบลนด์หัวคิ้วให้ฟุ้ง เพื่อความเป๊ะ ควรปัดมาสคาร่าที่มีเฉดสีเดียวกันกับดินสอเขียนคิ้วค่ะ

ดินสอเขียนคิ้ว 4U2 รุ่นใหม่ล่าสุดนี้เป็นแบบ Slim Brow หัวดินสอเรียวเล็ก เพียง 1.5 มม. เท่านั้นค่ะ เส้นเล็ก คม เขียนง่าย เป็นธรรมชาติ ไม่เปราะหักง่าย ไม่เป็นก้อน มี 3 เฉดสีให้เลือก

• Dark Brown น้ำตาลเข้ม
  • Natural Brown น้ำตาลธรรมชาติ
  • Light Brown น้ำตาลอ่อน

ถ้าใครชอบดินสอเขียนคิ้วแบบหัวเรียวเล็ก ตัวนี้ตอบโจทย์มาก ราคาก็ไม่แพงนะคะ

อยู่ที่ประมาณ 179-199 บาท มีเฉดสีให้เลือก เหมาะกับทุกสีผมแน่นนอน

ขอบคุณทางแบรนด์ 4U2 Cosmetics ที่ส่งผลิตภัณฑ์มาให้ทดลองใช้พบกันใหม่กระทู้หน้านะคะ ขอบคุณสำหรับการติดตาม สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE