Haul ของใหม่จากญี่ปุ่น ทริปโตเกียว + Disneyland

15 5

สวัสดีค่ะ ชาวจีบันทุกคน

วันนี้ผิงขอเสนอของที่ไปShopping จากญี่ปุ่นในทริปนี้ + ของในDisneylandด้วย (เน้นขนม)

ไปรอบนี้ไม่ได้ซื้อของเยอะแยะมากมายอะไร ไปดูนำ้จิ้มกันก่อนดีกว่า

ตัวนี้ที่เคยโด่งดังมาก่อน กับโฟมกุหลาบ 4D ตัวนี้ผิงเคยรีวิวมาแล้ว กระป๋องนี้เป็นกระป๋องที่2 ในชีวิต

โฟมกุหลาบตัวนี้ อาจจะมีงานดราม่า โดนตราหน้าว่าสินค้าตัวนี้แรงเกินไป เหมาะสำหรับคนอายุ 50 ปีขึ้นไป 

สำหรับผิง ผิงเอาไว้ใช้กำจัดสิว ตามร่างกาย และนางทำได้ดีมากๆจึงซื้อมาเป็นขวดที่ 2 กลิ่นดี กุหลาบอ่อนๆ โฟมละเอียด ปั๊มสนุก(ลุ้นว่ากุหลาบเราจะสวยไม๊)

ขวดนี้ 1200 เยน

Ps. แปะลิงค์รีวิวไว้ให้ข้างล่างนะคะ

เคยได้ยินมาสักพัก ว่าใครอยากขาวให้ลองใช้ตัวนี้ ยี่ห้อนี้มีทั้งครีมอาบน้ำ โลชั่น สเปรย์ 

แต่ในภาพคือ ครีมอาบน้ำ

แกะออกมาดมกลิ่น กลิ่นของเค้าคือวิตามินซีเลยละ  

ไว้ใช้แล้วดีไม่ดียังไม่จะมาบอกนะคะ

แคปซูน โลชั่นมาร์ค 

เราชอบโลชั่นตัวไหน เซรั่มตัวไหรน อยากทำเป็นมาร์ค จัดไปค่ะ นำแคปซูนนี้ไปแช่ในโลชั่น ให้ชุ่มแล้วกลายเป็นแผ่นมาร์ค

15 แผ่น 400 เยน

สเปร์ยฉีดผม 

ซื้อเพราะแพคเกจ ตอนซื้อยังไม่รู้เลยคืออะไร สรุปคือ Fixing Spay

น้ำจิ้มแค่นี้พอก่อน อยากรู้ว่าซื้ออะไรกลับมาบ้างไปชมในคลิปได้เลยค่ะ

และ คลิปรีวิว โฟมกุหลาบ Evita

วันนี้ผิงก็ต้องขอตัวไปก่อน

เจอกันใหม่ในกระทู้หน้า

ขอบคุณค่ะ จุ๊บ!!!

LerLinPinGStyle

LerLinPinGStyle

สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันทุกคน

ก่อนอื่นผิงต้องบอกว่า ยินดีที่ได้รู้จักและดีใจ ที่ทุกคนได้อ่านข้อความนี้ค่ะ

ผิงหลงรัก Beauty world ชอบแชร์+review+แต่งหน้าลุดใหม่ๆ(ได้เท่านี้เบ้าหน้าจะพาไปได้คะ) และผิงชอบท่องเที่ยว(ทำให้มีของแปลกๆ ของที่เค้าลือกันว่าดี) ที่ชอบอีกอย่างคือ หาพวก Dupe พวกของแพงๆ

ที่แน่นอนที่สุด ของทุกชิ้นผิงรีวิวด้วยความจริงใจ

ฝากติดตามผลงานและ Welcome to my Beauty World ค่ะ

ขอบคุณค่ะ XOXO

FULL PROFILE