night out makeup look แต่งหน้าไปปาร์ตี้แบบชะนีผิวสีแทน!

20 9

สวัสดีค่ะ (เจอรูป Before After เข้าไปอย่าเพิ่งช็อคนะคะ มาตามอ่าน How to กันก่อนนนน)  เนื่องเราเป็นชะนีที่รักการแต่งหน้าและตามอ่านฮาวทูสาวๆคนอื่นมาก็นาน วันนี้เลยมีโอกาสได้ทำฮาวทูมาฝากบ้าง ท้าวความก่อนว่า ส่วนตัวเป็นคนผิวดำแต่กำเนิด ดำแบบดำอ่ะ ไม่ใช่แทนๆ น้ำผึ้งๆ แบบทาเฟคแทนหรืออาบแดด แต่ก่อนรู้สึกไม่มั่นใจในสีผิว ตั้งแต่เด็กจนโตโดนเหยียดตลอดดด แบบที่สาวๆที่เป็นชะนีผิวสีแบบเราคงเข้าใจความรู้สึกกันดี แต่ว่าจุดเปลี่ยนคือตั้งแต่ผิวสีนี้ทำให่มีผัวฝรั่งก็มั่นหน้ามากขึ้น 5555555  เลยอยากมาให้กำลังใจสาวๆ ผิวสีทุกคนให้กล้าที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองแบบไม่จำเป็นต้องสรรหาวิธีร้อยแปดมาทำให้ตัวเองขาวขึ้น เราสวยได้ด้วยเมคอัพค่ะ! เชิ่ด! (อินเนอร์เกรซเดอะเฟส) วันนี้ก็จะมีลุคส์แต่งหน้าแบบแซ่บๆ ออกไป Night out กับเพื่อนๆ มาแชร์ฝากสาวๆ กัน สำหรับรายละเอียด และ ขั้นตอนการแต่งหน้าแบบเต็มๆ ตามไปดูในคลิปวีดีโอเลยจ้า

สำหรับใครที่เน็ตไม่ดีหรือไม่อยากกดเข้าดูวิดีโอ เราสรุปขั้นตอนการแต่งหน้าของลุคส์นี้มาให้ด้วยนะคะ บอกเลยง่ายมากๆ

สำหรับขั้นตอนการเตรียมผิวต่างๆ ก็ตามเบสิคเลยนะคะลงไพรมเมอร์ รองพื้น คอนทัวร์กรอบหน้าแล้วเซ็ตอัพด้วยแป้งตามถนัด เราเลยจะขอข้ามมาที่ขั้นตอนของตากันเลยจ้าในส่วนของขั้นตอนของการแต่งตา - ลงสีอ่อนม่วงอ่อนให้ทั่วบริเวณเปลือกตาบนนะคะ- หลังจากนั้นคัดเบ้าด้วยสีม่วงเข้มแบบมีชิมเมอร์ สีนี้ทาต่อลงมาที่ขอบตาล่างด้วยน้า- นำอายแชโดว์สีดำมาเน้นช่วงหางตา เพื่อให้ตาดูโครงชัดและเข้มขึ้น- ลงกลิตเตอร์ที่บริเวณหัวตาถึงกลางตาบน ของเราใช้เป็นอายแชโดว์กลิตเตอร์แบบลิขวิดนะคะ เน้นให้ตาดูวิบวับๆ เหมาะกับลุคส์กลางคืนเนาะ- หลังจากนั้นใช้ดินสอเขียนขอบตา เขียนอินไลเนอร์ที่ใต้ตาบน และ ล่าง- กรีดไอไลเนอร์กันเลยจ้า ลุคนี้กรีดให้หางเฉี่ยวขึ้นนิดนึง เพื่อความแซ่บ- ดัดขนตา และ ติดขนตาปลอม จัดไปเบอร์หนาๆ ฟูๆ แน่นๆเสร็จแล้วจ้ากับขั้นตอนของการแต่งตา เสร็จแล้วทาลิปสติกสีดำเพื่อเพิ่มความแซ่บแล้วออกไปปาร์ตี้กันได้เล้ย!

สุดท้ายนี้ขอบคุณสำหรับทุกคนที่แวะมาอ่านกระทู้นะคะ ไว้จะทำ How to แต่งหน้าสำหรับสาวๆผิวสีเข้มๆอย่างเราๆ มาฝากสาวๆใหม่น้า

ชะนีผิวสี

ชะนีผิวสี

เราเป็นชะนีผิวสี เป็นคนผิวดำแต่กำเนิด ดำแบบดำอ่ะ ไม่ใช่แทนๆน้ำผึ้งๆแบบทาเฟคแทนหรืออาบแดด แต่ก่อนรู้สึกไม่มั่นใจในสีผิวแต่ตั้งแต่ผิวสีนี้ทำให้มีผัวฝรั่งก็มั่นหน้ามากขึ้น เลยอยากมาให้กำลังใจสาวๆผิวสีทุกคนและแชร์ไอเดียแต่งหน้าค่ะ ผิวแบบเราก็สวยได้ เชิ่ด!

FULL PROFILE