รีวิว : ของที่ได้จากจีบันทั้งหมดเท่าที่จำความได้

21 9

HELLO JEBAN FANS :)เนื่องจากเล่นจีบันมานานมาก ไม่ถึงขนาดยุคแรกสุด แต่ก็ค่อนข้างนานพอควร เปลี่ยนแอคเค้าท์ไปครั้งนึงด้วย 5555  เพราะจำได้ว่าเล่นตั้งแต่ ม.ต้น (ซึ่งจะเซ็งเวลาเห็นคอมเม้น ตอนพี่อายุเท่าน้องพี่มีแค่แป้งกับลิปมันมาก  55555) จนตอนนี้ทำงานได้เกือบหนึ่งปีแล้ว และด้วยบุญบารมีอันใดก็ตามที่สะสมมาทำให้ได้ของรางวัลจากจีบันเป็นของสมนาคุณค่อนข้างบ่อย อาจจะปีละครั้ง สองสามปีครั้ง  แต่ไม่เคยเขียนให้เค้าเล๊ย เพราะว่า อยากลองใช้จริง ทั้งนี้ และทั้งนั้น หลายสิ่งอันก็ได้หมด ตามกาลเวลา และไม่ได้ถ่ายรูปไว้ดิฉันจึงขออนุญาต นำภาพจากอินเตอร์เนต บางส่วนมาเป็นภาพประกอบ เด้อค่ะ

ข้อควรรู้ ดิฉันสภาพผิวมันมาก รูขุนขนกว่า เป็นสิวอุดตัน ครบค่ะ  =_=ใครเป็นเหมือนกัน ตามมา ใครไม่เหมือน ลองอ่านดูก๊อนนน 5555

1. เซทแรกที่จำได้  ชุดดูแลผิวแพ้ง่ายจาก Stiefel

ภาพจะใหญ่เกินไปไหมไม่รู้ เพราะการตั้งกระทู้เปลี่ยนไปจากเดิมมาก 5555

เรามาเริ่มต้นที่

แอคเน่เอด  :ตอนแรกที่ใช้คือไม่ชอบเลย จริงๆคือเคยใช้มาก่อนหน้านี้ครั้งนึง เภสัชแนะนำ แต่ตอนนั้นเด็ก ใช้ไปก็นึกว่าสิวจะหาย โตมาเลยรู้ว่าตัวเองโง่ ล้างหน้ามันจะไปช่วยรักษาสิวอะไรมากมายและเร่งด่วนขนาดนั้น พอได้รางวัล ก็เฉยๆไม่ดีไม่แย่ เฉยๆ ทีนี้ค่ะ นึกครึ้มอะไรไม่รู้ หลายปีผ่านมาจนปัจจุบัน ซื้อเองดูสิ ไหนๆก็เริ่มเข้าใจการดูแลหน้ามากกว่าตอนเด็ก ไม่ใช้อะไรซี้ซั้ว ก็แบบ เห้ย มันดีอ่ะ ค่อนข้างไปทางมาก ถึงมากที่สุด ไม่เอี๊ยดอ๊าด รักษาความชุ่มชื่นในผิวดี ชอบฟีลนี้มากๆ และพอใช้กับ BP รักษาสิว ก็โมเมไปเองว่าทำให้สิวลดลงด้วย ควรไปตำ!

ฟิสิโอเจล : อันนี้คนอ่านอาจจะแปลกใจเพราะเราชอบตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ ตอนนั้นใช้ยาสิว ดิฟเฟอรีนอะไรเทือกๆนี้แหล่ะค่ะ และไม่มีมอยซ์เจอร์ไรเซอร์มาบำรุง (ช่วงนั้นหน้าแหกกับแบรนด์เนตมา เข็ดหลาบ ไม่กล้าที่จะใช้อะไรรวดเร็ว โชคดี๊ ได้รางวัลจากจีบัน เลยได้ใช้ ) คือวิธีใช้ส่วนตัวเราคือ ตอนกลางวันใช้ให้น้อยที่สุด พอชุ่มชื้น ตอนกลางคืน ทายาเสร็จ ทิ้งไว้ 15 นาที ตามด้วย ฟิสิโอเจล ประมาณเดือนนึง หน้าดีอย่างไม่น่าเชื่อ  อันนี้ควรไปตำเหมือนกัน

กันแดดสูตรเจล : บุญบารมีอะไรอีกไม่รู้ คืออยากได้มาก และตอนนางออกมาแรกๆ นางแพงอะ ตอนนั้นก็เรียนอยู่ด้วย ไม่ซื้อเองแน่นอนจ้า  พอได้ใช้ตอนนั้นก็รักษาสิวอยู่ ใช้ร่วมกับยาสิวไม่มีปัญหา สบายหน้าดี  แต่หลังจากนั้นซื้อต่อไหมก็สารภาพว่าไม่ เพราะเฉยๆ ไม่ดีเด่นเหมือนสองตัวบน

มาต่อกันที่

2. ชุด 3 steps จาก clinique

อื่มมม  ขอแบบรวบรัดเลยแล้วกัน โดยส่วนตัวใช้แล้วไม่เหมาะกับผิว ในขณะนั้นอ่ะ

โทนเนอร์ใช้แล้วก็ร้อนๆผิว เจลล้างล้างมันก็จะเย็นๆผิว เย็นเหมือนใส่อะไรมาให้เย็น แสบๆ

ส่วนครีมก็เฉยๆอะค่ะ โดยส่วนตัวอาจจะเพราะผิวมัน เพราะตอนปี1 จำได้ว่าเพื่อนเป็นคนผิวแห้ง

ใช้เซทนี้แล้วหน้าดีมากกกกกกก  

3.โทเมอิ เจล กับครีม

เอาจริงๆอันนี้ไม่แน่ใจว่าได้จากจีบัน หรือจากไหน ไหนๆก็ไหนก็รีวิวไปเลยแล้วกัน 55555

โทเมอิเจล : มันก็คือ คลินดาไมซินในรูปแบบเจล ใช้แล้วลืมคลินดาเอ็มไปเลย ไม่ไหลไม่ย้อยใด้ๆ ชอบมาก สิวยุบตามแบบฉบับของยา ได้มาแล้วก็ซื้อติดบ้านตลอด แต่อันนี้ได้ฟรีบ่อยมากจน งง สงสัยตอนนี้ช่วงโฆษณา 5555 ได้ผลแฮะ ซื้อใช้ตลอด

โทเมอิครีม : ตอนแรกเฉยมาก เฉยแบบโคตรๆ จนโทเมอิเจลหมด เลยต้องแต้มนางแทน เหย ทำไมมันดีวะ รอบก็หาย สิวก็หาย แต่มันจะลอกๆหน่อย ต้องทาบางๆ ทาบ่อยๆ สัปดาห์เดียวรู้เรื่อง  สรุป การตลาดของโทเมอิได้ผลจ้า ซื้อใช้วนไป

4.เซทเครื่องสำอางจากหลายๆแบรนด์ต่างๆนานา

ที่เขียนคิ้ว : แบรนด์อะไรไม่รู้ชื่อญี่ปุ่น จำไม่ได้เลย

คือจำได้ว่าเขียนแล้วหัก เขียนแล้วหักตลอดเลย เป็นเนื้อที่ทำความเข้าใจในการใช้ยากมาก

หรือนี่ผิดเองที่ใช้ไม่เป็นให้ตายเถอะ ถ้าจะยากขนาดนี้ =_= สุดท้าย เก็บเข้ากรุ สีไม่ค่อยติดด้วย วอททท

Eyeliner จาก บิซูบิซู : อันนี้ขออวยหน่อย ดีมาก ดำกริบ ด้วยความที่หัวมันเป็นปากการเมจิก ปลายแหลมๆ คอนโทรลง่ายมาก ประทับใจมิรู้ลืมมาก  อันนี้เราพลาดเอง ปกติแายไลเนอร์จะใช้ได้นานมากกกก อันนี้เราก็ใช้นาน และมันควรนานกว่านี้จนกระทั่ง ปิดฝาไม่สนิท จบ จบชีวิต แห้งจ้า เสียใจมาก T_T

อันนี้ก็ควรไปตำ

ลิปแดงแรงฤทธิ์จาก ลอรีอัลฯ

เนื้อดี สีดี ผิวที่ปากและผิวเราเอง ปากเราแห้งมาก และสีนี้คิดเอาเองว่าเหมาะกับคนผิวขาวมากกว่าสองสี มันติดส้มด้วยอ่ะค่ะ เลยทาเต็มปากไม่ได้ หน้าจะค่อนข้างหมอง แต่ แต่ วิธีเราคือ ทาสีนู้ดก่อนค่ะ แล้วใช้แปรงปาดนาง มาทาเป็นทิ้นท์ด้านใน สวยแจ่ม :)

อย่างสุดท้ายที่ได้สดๆร้อนๆ และโคตรดีใจ 5555555 นั่นคือ !!! 

ฟิสิโอลเจล อีกแล้ว ในเวอชั่นใหม่ แต่นี้สำหรับผิวแห้ง ส่วนตัวเราผิวมัน เราก็แค่ใช้ให้น้อยลง

เดา เอาว่า เนื้ออาจจะเข้มข้น โหย ดีใจมาก เพราะช่วงนี้ รักษาสิว ( อีกแล้ว ) เนื่องจากใช้ BP ก็จะมีแสบๆหน้าบ้าง ได้ตัวนี้มาเสริมชั้นผิวให้ผิวแข็งแรงอีก บอกตรงๆว่าดีใจจนบอกไม่ถูกเลยเด้ออออ :D

สุดท้ายกว่า :D  มาพร้อมกับตัวบน

กระดาษซับมัน ซูมิเระ เมดอินเจแปน ลายน้องฟริ้งจีบัน น่ารักมากกก

และจากการทดลองใช้ พบว่ามันดีมากเช่นกัน ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็จะพยายามควบคุมการใช้ของตัวเอง ไม่ให้ใช้มากไป เพื่อที่ผิวจะได้ไม่ผลิตน้ำมันมามากเกินไปด้วยจ้า 

หมดแล้ว :D หวังว่าบุญบารมีจะมาหาเราบ่อยๆ ช่วงนี้ของที่อยากได้เต็มไปหมดเลย 5555

อย่าแบลคลิสท์ ชื่อหนูนะ ><

เข้าสู่ช่วงร่วมสร้างสรรค์สังคมจีบัน

จะว่าไปอยู่ในจีบันมานาน (เคลมตัวว่าเก๋านิดนึง) ก็ค่อนข้างนานอะนะ (ยัง ยังไม่หยุดเคลม) เห็นการเปลี่ยนแปลงของคนในจีบันที่ผิดแปลกไปจากแต่ก่อนมาก   มีเห็บเข้ามาเนียนขายของมากขึ้น เราก็ได้แต่มองบน แต่ต่อจากนี้เป็นต้นไป ถ้าเจอเห็บ เราต้องส่งลิ้งให้แอดมินอย่างด่วน มาร่วมกันสร้างสังคมจีบันให้กลับมาแข็งแกร่งเหมือนเดิม !!!! ( สำหรับใครที่งง เห็บคือพวกเนียนขายของตัวเอง ไม่ก็โดนจ้างมา ซึ่ง น่าเบื่อมาก เพราะเราจะไม่รู้ข้อมูลที่แท้จริงของผลิตภัณฑ์เลย )

จบการรีวิว แบบนี้ก็ได้เหรอ =_= ค่ะ จบแล้ว :Dปล.ลืมแนะนำตัว ชื่อ ตาล นะ :D

tarn_bebyzii

tarn_bebyzii

ชื่อตาลค่ะ อายุ24ปี เล่นจีบันมา 7-8 ปีแล้วค่ะ

:)

FULL PROFILE