ถามหน่อยค่ะ แบบนี้เรียกว่าใส่บราแล้วมีหน้าอกล้นหรือเปล่าคะ

6 9

เราใส่บราขนาดไซส์ที่วัดได้เป๊ะๆเลยนะคะ (วัดได้รอบใต้อก 69cm รอบอก 85cm ใส่C70ค่ะ)

ทุกเช้าเราก็รู้สึกใส่พอดี เก็บเนื้อได้หมด

แต่พอระหว่างวัน จะรู้สึกเนื้อหน้าอกไหลไปด้านข้างค่ะ ต้องโกยให้เข้ามาอยู่ในคัพ

แต่พอตอนเย็น ถอดบราก็จะเห็นชัดว่าเนื้อหน้าอกทั้งสองข้างโดนบรากดทับจนเป็นรอยขีด

เลยสงสัยว่าเราใส่บราผิดหรือยังไง ต้องเปลี่ยนไซส์บราหรือเปล่าคะ พอดีทราบมาว่าถ้าปล่อยให้กดทับหน้าอกจะผิดรูปได้ด้วยน่ะค่ะ

Momokosama

Momokosama

FULL PROFILE