(How to) เปลี่ยนหน้าสิว เป็นหน้าสวย Acne skin look by Pearperty Nifty

16 13

สวัสดีค้าาา ^///// ^แพรเพอร์ตี้ นิฟตี้ Come back  แล้วจ้าาาา....

แอบคิดอยู่นานว่าจะ Create look อะไรออกมาดี ดูสภาพหน้าแล้ว ตอนนี้สิวแพร์ขึ้นเป็นแดงๆ เยอะมาก (อาจจะเพราะ เป็นช่วงที่เมนส์มาด้วย)

เลยตัดสินใจ เราจะสวยสดใส ไม่หวั่นแม้วันมามากจัดลุคสวยใส ไร้สิว มาให้ดูกันเบยยยย

///////

เริ่มหน้าสดเบยยจ้า 

1.หลังจากแพร์ล้างหน้าเสร็จ มาเพิ่มความชุ่มชื่นให้หน้าเราก่อนเบย แพร์ใช้เซรั่มชาเขียวเลยจ้า Innisfree มันดีจริงๆนะแกร (เพื่อนใครไปเกาหลีฝากหิ้วมาด่วนๆ ราคามันจะถูกกว่าไทยเยอะ)

2.งานกันแดดก็ต้องมาจ้ะ แพร์ใช้กันแดดสำหรับคนผิวแพ้ง่าย SFP 30 คือมันดีจริงๆนะ ใช้แล้วไม่ทำให้สิวขึ้น เหมาะกับเราที่เป็นคนสิวขึ้นง่าย

3.ต่อมาครัช แพร์ใช้รองพื้นของ L'oreal รุ่น Infaillible นางเคลมว่าติดทนขั้นสุด จัดไปจ้า ลงให้ทั่วหน้าแล้วใช้ฟองน้ำเกลี่ยๆ ป.ล. อย่าลงเยอะมากนะ เดะมันจะวอกไป ลงแค่นิดๆก่อน ไม่พอค่อยเติมๆ ดีกว่าจ้า

4.ทาคอนทัวร์กันหน่อยจ้า แพรใช้ Cezanne ถ่มๆเข้าไปเยย

5.งานตาก็มา แต่งหน้าแนวแพร์จะบ้าๆหน่อย ชอบใช้ลิปสติกมาทาหน้า แต่มันติดทนจริงนะ คอนเฟิร์มเลย

วันนี้ แพร์ใช้ลิป Wet n Wild แบรนด์นี้คือรักนาง ราคามิตรภาพ คุณภาพแน่นแพร์เลือกสี Cherry bomb มาทาตาเกลี่ยเบาๆสร้างลุคน่าค้นหา สีออกแดงตุ๋นๆ

6.หลังจากทาลาลงบนเปลือกตาแล้ว แพร์ก็ใช้พาเลท Cute press สี Sugar brown

ทาทับไปอีกทีตามเลยค้า ทาทั้งบนและล่างตามรูปเลยย

7.แพร์ใช้ Inner liner สีน้ำตาลของ Mei Linda มาเขีียนขอบตาจ้า

จะได้ลุคที่ดูตาโต และคมขึ้น ไม่ดูแรงงไป ใสใส วัยรุ่นชอบอะแกรร

8.หน้าเริ่มเลื่อมๆ มามา แปะๆแป้งกัน แพร์ใช้แป้งโบเต้ ราคาน่ารัก นักศึกษาโดยแท้ ทาให้ทั่วหน้าเลยจ้า

9.มาเขียนคิ้วกันค้าา แพร์ใช้ Daiso สีน้ำตาลมาลงกรอบคิ้ว สร้างโคร่งคิ้วขึ้นมาก่อนค้า ต่อมาแพร์ใช้พาเลทของ Cute press สีน้ำตาลมาระบายถ่มๆ (เพื่อให้คิ้วดูไม่แข็งและดูอ่อนโยนขึ้นค่ะ)

10.ทาบรัชออนสีส้ม แพร์ใช้ผสมกันทาที่แก้มบางๆเบาๆเลยจ้า

11. ขั้นสุดท้ายแล้ว ไวมั้ยละ** ลงลิปเลยจ้า แพร์ทาสีส้ม Naree #Pekky ข้างนอก

และทาสีชมพูจาก Supermom #W9 ข้างใน

Complete look มาจ้า.....

pearperty

pearperty

FULL PROFILE