ริวิว M.A.C Fruity Juicy Pearlmatte Face Powder เพราะเราแพ้คำว่า Limited

20 10

สวัสดีค่ะสาวๆ ช่วงนี้หลายๆแบรนด์ก็ออก collection ใหม่ต้อนรับซัมเมอร์กันอย่างกระหน่ำ และ M.A.C เองก็ออกมาได้น่ารักมากค่ะ และใช้ชื่อคอเลคชันนี้ว่า Fruity Juicy ที่เห็นแล้วนึกถึงฮาวาย หรือทะเลกันเลยล่ะค่ะ 

คอเลคชันนี้ของ M.A.C มีหลายอย่างนะคะ ทั้ง ลิปสติก ลิปกรอส บรอนเซอร์ ไฮไลท์ อายชาโดว์พาเลท และที่เราซื้อมาคือแป้งคะ และที่ไทยก็เห็นขายแล้ว แต่ขายที่เวบไซท์ของ M.A.C

เห็นแต่กล่องแล้วก็ยอมค่ะ ตลับเป็นลายผลไม้ดอกไม้เมืองร้อน เห็นแล้วนึกถึงทะเลขึ้นมาเลย บวกกับความอินที่ตัวเราเองอยู่ที่ฮาวาย คือมันใช่มากค่ะ

เห็นแต่กล่องและตลับแล้วก็น่ารัก คือตัวตลับจะเป็นลายดอกไม้และผลไม้เมืองร้อน คือเห็นแล้วคิดถึงบรรยากาศฮาวาย บวกกับความอินส่วนตัวที่เรานั้นอยู่ที่ฮาวายด้วย มันก็เลยใช่มากเลยค่ะ

และเปิดออกมา ตลับมีกระจกให้สวยงาม สะดวกในการใช้งาน ตัวแป้งพิมพ์ลายดอกชบา และใบปาล์ม หลายคนคงจะงงว่า แล้วจะใช้ยังไง มันเป็นแป้งที่มีหลายสี ทาแล้วจะออกมาเป็นแบบไหน บอกเลยว่าใช้เป็น finiishing powder ใช้คู่กับแปรงใหญ่ๆ ก็จะได้ผิวแนวผ่องๆ โดนแสงแล้วเกิดมากค่ะ ไม่ว่าจะเป็นแสงไฟหรือแสงแดด หรือจะใช้เป็นส่วนๆก็ได้ คือตรงสีม่วงกับสีส้มใช้ปัดแก้ม และสีนวลอ่อนๆใช้เป็นไฮไลท์ ส่วนตรงสีน้ำตาลก็บรอเซอร์ สีนี้ก็มีชื่อว่า Ho my passion

เปิดออกมาหน้าตาก็สวยงามเลยล่ะค่ะ ตัวแป้งพิมพ์ลายดอกชบาและใบปาล์ม ที่เห็นแล้วคิดถึงเกาะ และทะเล หลายๆคนคงจะงงว่าแล้วใช้ยังไง เพราะมันเป็นแป้งแต่มีหลายสี คือใช้คู่กับแปรงใหญ่ๆปัดเป็น finishing powder ก็จะได้ผิวที่ผ่องๆ โดนแสงแล้วสวยมากๆ ทั้งแสงไฟในออฟฟิศและแสงแดด

หรือจะใช้เป็นส่วนๆก็ได้ ส่วนสีม่วงและสีส้มใช้เป็นบลัชปัดแก้ม

สีเหลืองอ่อนนวลใช้เป็นไฮไลท์

และส่วนสีน้ำตาลก็ใช้เป็นบรอนเซอร์

และปาดสีออกมาก็เป็นแบบนี้ค่ะ เริ่มจากบนสุดคือ

สีเหลืองอ่อนนวล  ใช้เป็นไฮไลท์

สีม่วง ปัดแก้ม

สีส้มพีช ปัดแก้ม ใช้สองสีปัดรวมกันสวยมากค่ะ

น้ำตาล บรอนเซอร์ มีชิมเมอร์นิดหน่อย

และตัวสุดท้ายคือทุกอย่างรวมกัน ออกแนวชมพูประกายทองเลยค่ะ

ส่วนเนื้อแป้งรู้สึกเหมือนกำมะหยี่ นิ่มๆลื่นๆ ปาดสีง่าย เกลี่ยง่าย

สรุปคือ ชอบค่ะ ชอบตั้งแต่แพ็กเก็จแบบว่าเห็นแล้ว ฟรุ๊งฟริ๊งขนาดนี้ก็เอาเงินพี่ไปเถอะ และผลิตภัณฑ์ก็ไม่ทำให้ผิดหวังค่ะ ทำได้หลายอย่าง ส่วนเรื่องราคา เข้าไปดูในเวบ M.A.C แล้ว คือ 1600 บาทค่ะ

ก็หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆในการตัดสินใจในการซื้อนะคะ ถ้าเพื่อนๆมีคำถามก็ตามได้เลยนะคะ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาชมและให้กำลังใจเสมอมาค่ะ

sweetice

sweetice

คนจะสวย ช่วยไม่ได้

FULL PROFILE