ชวนไป Love Lip Mix กับ Estée Lauder มาเล่นกันเร็ว

53 186

เคยนับกันมั้ยคะ ว่ามีลิปสติกในกรุทั้งหมดกี่แท่ง? 555 เชื่อว่าสาวๆ มีเกินสิบแท่งกันทุกคนใช่มั้ยคะ ก็แหม คนเราจะมีลิปแค่สีเดียวได้ยังไงละเนอะ เพราะเวลาจะเปลี่ยนลุคที แค่ปาดสีลิปใหม่ๆ ก็สามารถเปลี่ยนกันได้แล้ว แต่สาวๆ รู้มั้ยเอ่ย ว่าตอนนี้เค้ามีเทรนด์ที่ฮิตเอาลิปมา Mix ด้วยนะ ทั้งทาแบบ Ombre เบาๆ หรือจะปาดเป็นเลเยอร์ 2-3 สี ผสมกันก็สามารถครีเอทลุคใหม่ๆ ได้เยอะเลย

ฮิตขนาดนี้ จะไม่ตามเทรนด์หน่อยก็คงไม่ได้ งานนี้เราเลยมีกิจกรรมพิเศษเฉพาะสาวจีบันกับกิจกรรม  Love Lip Remix with Estée Lauder ที่เราจะชวนสาวๆ มาลองเล่นลิปสติกคอลเลคชั่นใหม่อย่าง Pure Color Love ลิปสติกสีจัดจ้านที่มีให้เล่นถึง 22 เฉดสี ตั้งแต่โทนสดใส ไปจนถึงโทนดาร์กเข้มจัดๆ ให้สาวๆ ได้ลอง Mix ผสมสีลิปกันให้สนุกสนาน 

ขอบอกว่าในงานต้องสนุกแน่นอนค่ะ เพราะลิปสติก Estée Lauder Pure Color Love มีเนื้อสัมผัสที่เหมาะกับการ Mix มากๆ ด้วยความที่เค้ามีให้เล่นกันถึง 3 Textures 

สาวๆ อยากจะทาแบบไหน ก็สามารถเล่นได้เต็มที่แบบไม่ต้องกังวล เพราะเค้ามีสารสกัดจากซุปเปอร์ฟรุ๊ตเข้มข้น และน้ำมันบำรุงผิว 3 ชนิด ทั้งทับทิม มะม่วง และอาซาอิ ที่ช่วยมอบความชุ่มชื้น เบาสบายปาก ไม่แห้งตึง แถมยังมีกลิ่นวานิลลาหอมๆ ที่ทุกคนต้องตกหลุมรักด้วยนะ

งานนี้พบกับ พลอย หอวัง ที่จะพาสาวๆ ไปชม station ต่างๆ ในงาน ร่วมพูดคุยกับ influencers และ Blogger ชั้นนำ ที่จะมาแนะนำการ remix สีให้สาวๆ สนุกได้ทั้งการเลเยอร์มิกซ์สีทาทับ ใช้เทคนิคต่างๆ อย่าง ออมเบร เพื่อให้ได้โทนสีใหม่ๆ ให้การทาลิปของเราไม่น่าเบื่ออีกต่อไป

ความสนุกยังไม่หมดแค่นี้นะ เพราะเค้ามีดีเจ ที่จะมาเปิดแผ่นให้ได้มันส์ตลอดทั้งงาน และพบกับ Mini Concert จาก ตู่ ภพธร กรี๊ดดดดดดด ยังไม่หมดนะคะ สาวๆจะได้รับลิปสติก Estée Lauder Pure Color Love และที่พิเศษไปกว่านั้นคือเค้าสลักชื่อที่สาวๆ ต้องการลงบนลิปสติกให้เอากลับไปฟินกันต่อที่บ้านเลยค่า

โอ๊ยย งานแบบนี้มันจะพลาดไม่ได้แล้วแหละ!! ใครอยากมาสนุกด้วยกันในวันอาทิตย์ที่ 18 มิถุนายน 2560 ณ SNP Headquarter (อิตัลไทย สุขุมวิท 39) เวลา 16.00 น. – 18.00 น. แค่ทำตามกติกาง่ายๆ ข้างล่างนี้เลยย

แต่ถ้าใครที่ไม่ว่างมากิจกรรม ก็สามารถไปลองเล่นกันที่ Sephora ทุกสาขา (ยกเว้นสาขาสยามเซ็นเตอร์) ได้ตั้งแต่วันนี้เลยค่ะ หรือสาวๆคนไหนจะรอเงินเดือนออกก็สามารถไปช้อปปิ้งกันได้ที่  Estée Lauder ทุกสาขาเลยย หรือจะช้อปออนไลน์ที่ www.esteelauder.co.th ได้ทั้ง 2 ช่องทาง ตั้งแต่วันที่ 1 มิ.ย.นี้เป็นต้นไปจ้าาาา 

วิธีการร่วมสนุก

1. Log In หรือ สมัครสมาชิก เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com คลิกที่ปุ่ม Sign In ด้านบนขวาเลยจ้า

2. คลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" สีส้มด้านล่างนี้ เพื่อส่งคำตอบเข้าร่วมกิจกรรม

(อย่าเผลอไปตอบในช่องแสดงความคิดเห็นนะจ๊ะ เดี๋ยวจะไม่ได้รางวัลน้า)

3. ตอบคำถามร่วมสนุก“ อยากเอาลิปสีไหนของ Estée Lauder Pure Color Love มา Mix กันบ้าง และอยากจะสลักคำว่าอะไรลงบนลิปสติกค่ะ (เลือกได้ไม่เกิน 6 ตัวอักษร ภาษาอังกฤษนะจ๊ะ

ตัวอย่างคำตอบปกติเป็นคนชอบลิปโทนส้มมากเลยค่ะ เลยอยากลองเอา Sly Wink  กับสีม่วง Rebel Glam มาทาแบบ Ombre แค่คิดก็สนุกแล้วค่ะ และอยากจะสลักชื่อว่า Jeban ค่ะ เพราะจะได้เป็นที่ระลึกว่าจีบันพางานดีๆ แบบนี้ค่าาา 

4. อย่าลืม! ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริงที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า My Page เท่านั้นนะจ๊ะ สำหรับติดต่อกลับในกรณีที่ได้รับคัดเลือก

ระยะเวลาการร่วมสนุกตั้งแต่: 28 พ.ค. - 8 มิ.ย. 60ประกาศผล: 10 มิ.ย. 60