[รีวิว] บรัชออนสีตะมุตะมิ ราคาน่ารัก

16 7

สวัสดีเพื่อนๆทุกคน ใครกำลังมองหาบรัชอยู่น้ำมีบรัชมาแนะนำ เรียกว่าถูกและดีก็ว่าได้ วันนี้เอามาให้ดู3แบรนด์ เป็นบรัชที่สีน่ารักตะมุตะมิมาก  สีไม่แรงใช้ง่าย แต่ที่ดีกว่าคือราคา ไม่แค่หลักร้อยเท่านั้น  ไปดูกันดีกว่าว่ามีอะไรกันบ้าง

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยจ้า มีทั้งหมด 5 สี ของ NATURE REUBLIC 

• Nature Republic By Flower Blusher Face Cheek Blush  สี03 เป็นบรัชออนแบบฝุ่น สีนี้จะออกสีพีชๆหน่อย ตอนนั้นเราซื้อมาจากเกาหลี ราคา150 บาท แต่ราคาที่ไทยเราไม่รู้เท่าไหร่ ซื้อมาเพราะสีนาง คือมันเป็นสีที่ทาง่าย  มีสีให้เลือก 5 สี ตอนนั้นก็เลือกอยู่นานเพราะอยากได้ทุกสีเลย ใครอยากได้ก็ลองไปดูตามร้านพรี ไม่ก็ช็อปนะ โดยรวมชอบแต่ติดอย่างเดียวต้องปัดหลายรอบ 

มาต่อกันที่ตัวที่2 อันนี้บรัชของ MAYBELLINE มี 4 สี แต่น้ำมีแค่สีเดียวน๊า

• Maybelline color show blush สี FRESH CORAL เป็นบรัชออนแบบฝุ่น สีนี้จะออกชมพูแบบหวานๆ สีติดดี เป็นบรัชที่น้ำใช้บ่อยมากๆ ราคาร้อยกว่าบาท แตะนิดเดียวสีก็ติดแล้ว แต่ก็มีหลุดระหว่างวันบ้าง ราคาน่ารักให้อภัยได้ ใครสนใจลองไปดูที่วัตสัน ชอบมีลดราคาอยู๋ 

มาที่ตัวสุดท้ายที่อยากจะนำเสนอมากกกก เป็นบรัชของ A'PIEU นอกจากสีมีให้เลือกเยอะแล้ว ราคานี่บอกเลยว่าดีงาม ตอนนั้นซื้อมาจากเกาหลีอีกเหมือนกัน ราคาไม่แน่ใจว่า120 หรือ150 แต่ไม่เกินนี้ คือมันเป็นบรัชแบบเนื้อครีมที่สีดี ไม่ได้ติดทนมาก แต่ทาแล้วจะให้ฟิวแบบเกาหลีอันยองมาก 555 หรือว่าเรามโนไปเองก็ไม่รู้นะ

สีนางมีให้เลือกเยอะ จนเลือกไม่ถูก

• สีที่เราซื้อเป็นสีออกใหม่ A'PIEU สี OR02 ตอนแรกก็คิดนะว่าจะเอาสีไหนดี คือสีมันเยอะ แล้วตอนแรกมองจากสีข้างนอกคือแบบมันจะส้มไปไหน แต่พอลองปาดสีดู คือมันส้มนะ แต่ไม่ได้ส้มแบบแป๊ดอะ ส้มแบบกำลังสวย ส้มแบบสุขภาพดี ราคาก็ดี๊ดีค่ะคุณขา  

จบแล้วสำหรับการรีวิวบรัชออนของน้ำหวังว่าทุกคนคงจะชอบกันนะจ๊ะ ใครใคร่ซื้อก็ซื้อเนอะ ช่องทางการเสียตังค์มันก็เยอะจริงๆค่ะทุกคน  อิอิ ฝากไว้ด้วยน๊า มีอะไรดีๆเดียวน้ำจะมารีวิวให้ดูอีกนะจ๊ะ ไปละจุ๊บๆ  

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE