[REVIEW] COSLUXE CURVE LIPSTICK - That’s what I like! ยืมหน้าน้องมาลองลิป

14 5

สวัสดีค่าสาวๆ รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกของดิวนะคะรีวิวนี้ ดิวได้แรงบันดาลใจมาจากแบรนด์เครื่องสำอางของไทยเราเองค่ะแบรนด์ COSLUXE นั่นเองดิวก็เป็นอีกคนนึงที่ชอบเรื่องการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ และส่วนตัวก็ได้ลองใช้ลิปสติกมาหลากหลายยี่ห้อค่ะแต่ๆๆๆ......พอได้ลองใช้ลิปสติก COSLUXE แล้วเทียบกับลิปสติกแบรนด์นอก ที่ราคาพอๆกันบอกเลย...ของเค้าดีจิง! ไม่แพ้ของนอกเลยน๊าสีชัดมาก แทบไม่ต้องทาซ้ำลิปสติกของคอสลุคส์รุ่นนี้ มีทั้งแบบเนื้อแมท และเนื้อครีมนะคะ

ด้วยความที่เป็นคนชอบแต่งหน้า... เลยจับน้องมาแต่งหน้าซะเลย

ด้วยความไม่มีสติ ชอบแทบจะทุกสี ดิวเลยซื้อ Cosluxe Curve Lipstick มาทั้งหมด 5 สีด้วยกันค่ะ

ตามมาดูสีแรกกันเล้ย 

#CHERRY LIPสีเชอรี่ลิป เป็นสีแดงก่ำ คล้ายสีเชอรี่ตามชื่อเค้าเลยค่ะ เนื้อแมท ทาแล้วได้ลุคSexy สุดๆไปเลยค่า

#SEXY CREAMYสีนู้ดซอฟๆ บวกกับเนื้อครีมที่ทาแล้วปากดูอวบอิ่มชุ่มชื่น ทาแล้วเรียบหรูดูแพงมากเลยค่ะ!

#TAYLOR REDสีแดงสดฉ่ำมาก ทาแล้วขับผิวหน้าดูขาวขึ้น ได้ลุคเปรี้ยวเท่ห์ แนะนำสีนี้เลยค่า

#ROCKY ROSEมาถึงสีโปรดแล้วค่า สีนี้เลย สีแดงตุ่นๆ เป็นสีแดงอีกเฉดนึงที่ให้ลุคเท่ห์ปนหวาน ทาได้ทุกโอกาสเลยค่ะ

#COSLUXE SIGNATUREมาถึงสีสุดท้ายกันนะคะ สีนี้เป็นสีSignatureของแบรนด์Cosluxeค่ะ เป็นสีชมพูอมม่วงโทนสว่าง ทาแล้วได้ลุคสาวหวานไปอี๊ก!

เรามาดูswatchสีกันบ้างค่ะ

ดิวขอให้คะแนนรวมที่ 4 เต็ม 5 ค่ะ ค่อนข้างประทับใจตรงที่ ตัวเนื้อครีมโอเคม๊ากมาก สีชัด ทาง่าย เนื้อเนียน ชอบมากค่ะ ส่วนชนิดที่เป็นเนื้อแมทเนี่ย ทาแล้วไม่ต้องกังวลว่าปากจะแห้งเลยค่ะ ติดทนนานมากๆด้วย

จบล้าวววววววข่าขอขอบคุณเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนที่แวะเข้ามาในกระทู้นี้นะคะมือใหม่หัดรีวิว ถ้าผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่าหวังว่ารีวิวจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆ ในการตัดสินใจเลือกซื้อ หรือเลือกสีลิปสติกไม่มากก็น้อยนะคะไปก่อนน๊า บ๊าย บายยย

pk_dewy

pk_dewy

FULL PROFILE