1 วัน 7 สี กับ Wax สีผม Starlist DUPE Lime Crime ทำเองได้ง่ายๆที่บ้าน

11 7

สวัสดีค่าาา สาวๆๆ  เมื่อ trend USA/ กาหลี  กำลังเข้ามา เป็นWAX 7 days 7 style ทั้ง missha Lime crime 3CE ก็ทำกันนนหมด เราเองงจะรอออะไร

ของไทยยก็มีจัดสิค่ะ

อุปกรร์วันนี้

1. Wax starlist  สีที่ชอบ

2.ที่กัดสีผมให้สว่าง

3. ถุงมือพลาสติ๊ก

4.หนังสือพิมพ์

5.Foil ห่อผม

6.หนังสือพิมพ์กันเลอะ

7. ใส่เสื้อสีเข้ม

วันนี้ เฮี้ยง สอยของ Starlist มาละ มันนยังมีอีกหลายๆ แบรนด์ให้เลือกเล่น นะคะ 

อย่างแรกเลยยเราต้องกัดดสีผมให้อ่อนแบบขาว หรือทองมากๆๆก่อนเลย

บอกเลยว่ายังไง ผมก็เสีย ถ้าจะทำต้องใจกล้า ขั้นตอนนี้ ไม่ว่าจะถูกจะแพงก็เสีย ไม่แพ้กันเด้ออ สาวๆ

เมื่อกัดผมแล้วรอไป สักวันนึง หมักผมหน่อย

แล้วเราก็มาเล่น Wax กันดีกว่า ซึ่ง Wax พวกนี้จะไม่กัดผม เรา แต่เป็นการบำรุงเพิ่มต่างหาก !!!

อยาก บอกเลย ว่า กลิ่น หอมม ผลไม้มาก สีเข้มเลยย

เริ่มจากการแบ่งผมเป็นช่อๆ อยากเล่นกี่สีก็ว่าไป

เราจะเล่น 7สี นะ

เสร็จเราก็เริ่ม โดยการบีบ Wax ออกมา แล้วก็ หวีให้ทั่วผมเด้อ เนื้อครีม จะหอมๆ ข้นๆ สีติดง่ายมากก

ก็ทำไปเรื่อยๆ ให้ครบทุกสีที่พอใจ ฮ่าๆ อยากเป็น unicorn ต้องอดทดด พยายาม สู้ต่อไปปปป

พอทาสีเสร็จ ก็ห่อฟลอยด์ โล้ด แล้วก็สเปรย์น้ำใส่ผมนิดนึง พร้อมทั้งใช้ที่อบไอน้ำที่บ้านของ lesasha สีชมพู หวานแววว จัดไปอย่าให้เสีย เหมือนเป็นการบำรุง อบไอน้ำไปในตัว

ทิ้งไว้ 20-30  นาที สระออกโล้ดด

เป็นแบบ นี้เลยย จ้าาาา

ผ่านไปอาทิตย์นึง สีผมยังคงอยู่ ถือว่าไม่ได้ทำปุ๊ปปัป หลุดซะทีเดียว เม็ดสีแน่นใช้ได้เลยย !!!

ยังเข้มแซ่บอยู่เลย จาก Starlist Thailand ของเรา ในราคาไม่แพง ไม่ต้องpre order ใดๆ

ของไทยก็มี จะเสียแพงทำไม ฟรินนน เฟร่อออ .......

วันนี้จากกันไปแล้วดีกว่า

สวัสดีค่ะ ทุกคนนน^^

Mh_obento

Mh_obento

ชอบ ศึกษา ลองใช้ ลองซื้อมานับไม่ถ้วน
ทั้งเครื่องสำอาง สกินแคร์ และสินค้าออร์แกนิค เราต้องลอง อันไหนดี ไหนเด็ดต้องมาแลกเปลี่ยนความรู้กันนค่า

FULL PROFILE