โยนสเปรย์กันน้ำทิ้งไป ต้องไอเท็มนี้ "รองเท้าลุยน้ำ" ท่วมแค่ไหนก็ไม่เละ !!!!

29 13

อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งเข้าหน้าฝนเบาๆ พอเข้าอาทิตย์นี้ โอ้โหหหหห ตกแรง น้ำท่วมไม่เกรงใจอุโมงค์ระบายน้ำเลยจ้าาาา 55555  

Jeban's Lab สเปรย์กันน้ำที่เอมทำมา บอกเลยว่า ณ จุดนี้พับเก็บไปก่อน 55555 ท่วมขนาดนี้ สเปรย์เทพแค่ไหนก็เอาไม่อยู่แล้วล่ะ แต่ว่าเรามีไอเท็มใหม่ที่ล้ำกว่านั้นมานำเสนอ อภินันทนาการจากคุณบอสของเราที่สั่งมาเตรียมหน้าฝนไว้ ได้โอกาสลองสักที รอวันนี้มาแสนนาน 55555555

มันคือ "ร อ ง เ ท้ า ลุ ย น้ํ า" !!!!

ในหน้าฝนนี่น้ำท่วมขังไปทั่วเมืองแบบนี้ บางทีเราก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะต้องออกไปข้างนอก ไปทำงาน ต้องใส่ขายาว ใส่รองเท้าเรียบร้อยอ่ะเนอะ แล้วถ้าเปียกน้ำคงนอยด์สุดๆ  รองเท้าลุยน้ำคู่นี้นี่แหละค่ะที่จะช่วยชีวิตเรา!

ภาษาอังกฤษเค้าเรียกกันง่ายๆ ว่า Overshoes หรือ สิ่งที่ใส่สวมทับรองเท้าอีกทีนั่นเองจ้า

เจ้ารองเท้าลุยน้ำนี้ คุณบอสของเราสั่งมาจากเว็บ Aliexpress ค่ะ ราคาเบาๆ ไม่ถึง $3 เท่านั้น ตก 80 กว่าบาทเอง แถมบางร้านส่งฟรีไปอี๊กกกก คุ้มสุดๆ ตัววัสดุทำจากพลาสติก PVC นุ่มๆ ไม่บาดผิว สามารถเลือกไซส์ได้ด้วย ใครเท้าใหญ่ก็เลือกไซส์ใหญ่ๆ นะ ไม่งั้นเวลาใส่ ยางยืดอาจจะยืดไม่พอความยาวเท้าเราจ้า

ส่วนใน 1 เซ็ตที่ได้มาก็จะมีทั้งหมด 4 ชิ้นนะ คือ ตัวรองเท้าพลาสติกลุยน้ำ 2 ข้าง กับสายตีนตุ๊กแกสำหรับรัดให้มันไม่ไหลลื่น 2 อีกอัน

วิธีการใส่ก็ง่ายมว๊ากกก เพราะตรงขอบเค้าทำมาเป็นยางยืดให้เราแล้ว เราก็ค่อยๆ เอาสวมทับรองเท้าไปได้เลยค่าาา 

ข้อดีของเจ้ารอง Overshoes อันนี้นอกจากกันรองเท้าเปียกแล้วคือมันกันขาเลอะ กันกางเกงเปียก คือบางทีต้องลุยน้ำท่วมเราก็ไม่อยากพับขากางเกงสกินนี่อ่ะ เพราะพอพับแล้วมันจะไม่กลับมาเข้ารูป ปลายขากางเกงเสียทรง

พอใส่อันนี้แล้ว สบายหายห่วงมากกกกกกก ไม่ต้องพับกางเกงให้พัง รองเท้าก็แห้งสนิท

โอ้ยยย เริ่ด งั้นมาเทสต์ตอนลุยน้ำกันเลยดีกว่าค่า ~

สำหรับใครที่อยากสั่งมาไว้ใช้เหมือนสาวๆ บ้านจีบัน สามารถหาได้ใน Aliexpress เลยจ้า  เสิร์ชชื่อตามด้านล่างนี้ เอาไปลองเล่นกันดูน้า รองเท้าจะได้ไม่พัง

จริงๆ เว็บช็อปปิ้งออนไลน์ในไทยก็น่าจะมีขายนะ ลองหากันดูจ้า

ก็ขอปิดกระทู้นี้กันด้วยทีมจีบันที่มาลั้ลลาท้าฝน ท้าน้ำกัน ใครอยากมาแฮปปี้ด้วยกันแบบนี้ก็สมัครงานมานะฮ้าาาาาา

ใครมีแหล่งซื้อรองเท้ากันน้ำในไทยก็คอมเมนต์กันไว้ได้ สำหรับวันนี้ บ๊ายบายค่าาา

จ๊วบบบบ

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE