[VLOG TRAVEL ] พาไปทำตามความฝันโดด Tandem Skydive ที่ Auckland กันค่าาา

15 7

สวัสดีค่าาาา สาวๆคิวลินนะค่ะ ห่างหายกันไปนานวันนี้ไม่ได้มาแต่งหน้าให้ดู แต่จะพาไปเที่ยว Auckland ประเทศ New Zealand กันนะค่ะ ขอบอกไว้ก่อนว่าบล็อกนี้แอบหวาดเสียวนิดนึงนะค่ะ อิอิ อย่าพึ่งรีบไปไหน ตามมาดูกันเลยค่าว่า Auckland มีอะไรน่าสนใจบ้าง อิอิ (อย่าลืมไปชม วิดิโอกันด้วยน้าา)

ย่านที่คิวพักอยู่เป็นย่านใจกลางเมืองแถว Queen Street นะค่ะ ถ้าพักอยู่แถวนั้น จะสามารถเดินจากที่พักไปยัง Skycity, ร้านอาหาร, แหล่งช้อปปิ้ง และ waitemata habour ได้เพียงแค่ 5-10 นาทีเท่านั้นค่า

วันที่ 1 เราจะพาไป Mt. Eden นะค่ะ

Direction : สามารถนั่งบัสได้จากในเมืองแถวถนน Queen St. เพียง 10 นาที

วันที่ 2 คิจะพาไปเกาะที่ขึ้นชื่อของที่นี่นั่นก็คือ Waiheke Island โดยกิจกรรมที่มีให้ทำก็คือ เราสามารถไปชิว ชมทะเล และ จะมี Waiheke wine tour เค้าจะพาไปดูกรรมวิธีการผลิตไวน์ และจะสามารถชิมไวน์ประเภทต่างๆได้เลย

Direction : เดินจาก Queen St. ไปขึ้นเรือ Ferry ที่ Waitemeta Harbour

(บนเรือมี wifi ด้วยนะค่ะ) 

วันที่ 3 พาไปชม Skycity ลืมถ่ายรูปมา อิอิ ลองไปชมในวิดิโอนะค่ะ

Info : Skycity ค่าเข้าชม 29 NZD$ ขึ้นไปได้ 2 ชั้น Main observation และ Sky deck ไปนั่งดูคนโดด Skyjump ลงมาค่ะ ตื่นเต้นเหลือเกิน

มี 2 กิจกรรมให้ทำคือ Skyjump 225 NZD$ และ Skywalk 145 NZD$ ซื้อคู่จะถูกกว่านะค่ะ แต่คิวขอผ่าน 2 อย่างนี้นะ หวาดเสียวเกิน อิอิ 

วันที่ 4 เป็นวันที่ตื่นเต้นมากที่สุด เพราะเราจะไปโดด Skydive ทำตามความฝันที่เราอยากทำมานาน

Info : Skydive Auckland

เค้าก็จะมีความสูงให้เราเลือกโดดนะค่ะ ความต่างของความสูงคือ ระยะเวลา Free Fall (ระยะเวลาที่ตกลงมาโดยไม่มีร่มชูชีพ และจะเห็นวิวมากกว่า คิวขอเลือกที่ 9,000ft พอนะค่ะ แอบกลัว อิอิ)

สถิติของการโดด Tandem Skydive ที่นี่คือปลอดภัยมาก เราจะได้โดดกับ Instructor ที

ใครจะไปแนะนำให้จองล่วงหน้าไปนะค่ะ และในวันจริงเราจะต้องโทรเพื่อ เช็คอากาศก่อน ว่าสามารถโดดได้ไหม

Price :

9,000 ft   295 NZD$ (30 sec free fall)

13,000 ft 325 NZD$ (45 sec free fall)

16,500 ft 425 NZD$ (70 sec free fall)

( 1 NZD$ ~ 26 THB )

เค้าไม่อนุญาตให้เอากล้องไปเอง หรือโทรศัพท์มือถือขึ้นไปนะค่ะ (มีล็อคเกอร์ไว้ให้เก็บของ) อยากได้รูปสวยๆ ? ก็ต้องจ่ายเพิ่ม 555 โดยจะมีเป็น usb drive มาให้

Photo : 129$

Video : 139$

Photo + Video : 189$ เค้าจะตัดต่อ video มาให้เลย อิอิ

(แอบแนะนำว่าให้ซื้อแต่ video แล้วมา capture ภาพเองดีกว่า ประหยัดกว่าเยอะ)

พอโดดเสร็จก็รอรูป 15 นาทีได้เลย

Direction : หากใครพักอยู่ในเมืองก็สบาย เพราะจะมีรถมารับ 9 โมงเช้าที่ Skycity และ ขับไป Drop zone นอกเมือง ประมาณ 45 นาที แห่งความตื่นเต้น (ใช้เวลาทั้งหมด 3 ชม)

เจอกันใหม่ วิดิโอหน้านะค้าาาาา คลิปและรูปทั้งหมด คิวตั้งใจทำมาฝาก สาวๆจีบันให้ชมกันโดยเฉพาะ หากชอบก็ฝากแชร์ ฝากติดตามกันด้วยนะค้าาาาาา 

zozoacutestyle

zozoacutestyle

instargram : zozoacute

FULL PROFILE