เห่อหนักมากก KKW x Kylie Cosmetics ลิปคอลเลคชั่นใหม่จากนุ้งไค ❤

25 17

สวัสดีค่ะสาว ๆ ทุกคนนน  ^ ^ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อน เค้าชื่อ " โม " นะคะยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนนะคะ... 

นี่เป็นการเขียนกระทู้ครั้งแรกของโมเลย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค้า ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยจ้า ❤

ม า เ ริ่ ม กั น เ ล ย ย ย !!!

เมื่อวานพี่ไปรษณีย์สุดหล่อมาส่งพัสดุตอนบ่าย ๆพอถึงมือเราปุ๊ป แกะปั๊บ ยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ^_______^

ลิปจิ้มจุ่มคอลเลคชั่นพิเศษที่ไคลี่ทำร่วมกับพี่สาวคิมเย

ได้มาอยู่ในมือแล้ว แล้ว แล้ววววว... 

แม่หนูคนนี้มาในกล่องกระดาษแข็ง

สี ชมพู ครีมๆ พาสเทล หน่อย

ด้วยความละมุนของ packaging นี้ทำให้เรายอมจำนนแต่โดยดี5555 

เปิดกล่องเข้าไปจะเจอกับลิป 4 แท่ง 

แพ็คเกจลิปก็เป็นสีชมพูพาสเทล ละมุนแบบกล่องเลย >///<

และยังมีลายหยดน้ำของ Kylie Cosmetics อยู่เหมือนเดิม

เราพรีมาในราคา 2050 บาท (ราคาดี๊ดี ><)

หาร 4 แล้วตกแท่งละ 500 กว่าบาทเท่านั้น

ถ้าเทียบกับลิปตัวอื่นของไคลี่แล้วคุ้มค่ะ 555555

ลิป Kylie จะมีกลิ่น Vanillaเป็น Signature เลยก็ได้แต่สำหรับตัวนี้ไม่มีกลิ่นเลยค่ะ ไม่ได้กลิ่นเลย

S w a t c h    T i m e !!!

ลิปทั้ง 4 สี เป็นลิปโทนนู้ด มีชื่อสีที่เป็นชื่อเรียกของคิม คาร์ดาเชียน

ท า ทิ้ ง ไ ว้ สั ก แ ป ป นึ ง...   นางจะมีความครีม ๆ อยู่ แต่ไม่วาวหนักเหมือนตอนทา 

เราเทสความติดทนของนางโดยการเอานิ้วปาดลงเลย 

ไม่ทนค่ะ ไม่ทนเลย5555 จางหายไปในพริบตา TT^TT

แต่ทางแบรนก็ไม่ได้เคลมมาว่านางติดทน 

สำหรับสาว ๆ คนไหนชอบความแมท ติดทนติดนาน

คงต้องบอกผ่านตัวนี้ไปนะคะ ,Goodbye

มาลองทาบนปากกันบ้างดีกว่า...

สีแรก : Kimberly

เป็นสีนู้ด 

นู้ดมากมากกกกกก(ก.ไก่ล้านตัวเลย)

ส่วนโมทาแล้วไม่รอดค่ะ TT^TT

สีที่สอง : Kimเป็นสีนู้ดพีช ๆ หน่อย

ทาแล้วเป็นสีนู้ดที่มีชีวิตขึ้นมาหน่อย555

สีที่สาม : Kikiเป็นสีนู้ดชมพู โทนชมพูบาร์บี้เลยค่ะ

( สีที่โมเล็งไว้ตั้งแต่ทีแรก ><// )

พอทาออกมาแล้ว หวานมากมายย  หวานหัวใจสีชมพูเลย 

สีสุดท้าย : Kimmie 

เป็นนู้ดชมพู ที่เข้มขึ้นมานิดหน่อย 

คิดว่าใคร ๆ ก็ทาก็น่าจะรอดค่ะ

เป็นสีที่สามารถทาเป็น everyday look ได้แถมยังเป็นสีโทนสุภาพด้วย

ความรู้สึกโดยรวม..

เนื้อผลิตภัณฑ์ลิปสติกเป็นเนื้อครีมมี่ ทาง่าย พิกเม้นสีไม่ค่อยชัด สีอ่อนจะต้องทาทับสัก 2 ชั้นถึงจะสวย สำหรับโมแล้วลิปให้ความรู้สึกคล้ายกลอส ที่มีสีชัดกว่าในเรื่องความติดทนคงไม่มี กินข้าวกินน้ำก็หาย ต้องเติมระหว่างวันแน่นอน

ถ้าถามว่าชอบมั้ย ชอบค่ะ แต่คงไม่ได้หยิบมาใช้บ่อยๆ

หวังว่ากระทู้นี้ทุก ๆ คนจะชอบและแฮปปี้ไปพร้อมๆกับโมขอบคุณทุกท่านที่แวะเวียนผ่านเข้ามาชมนะคะ

XOXO,meeyura<3

meeyura

meeyura

FULL PROFILE