[Review] พอกันทีหน้าพังๆ กับการแพ้เครื่องสำอาง แล้วสิวมาเยือน

16 7

พอกันทีหน้าพังๆ กับการแพ้เครื่องสำอาง แล้วสิวมาเยือน

ฮาโหล๋ เบื่อมากกกกกกกเลยเวลาไปช้อป มีสินค้าละลานตาไปหมด แล้วพอลองเครื่องสำอางใหม่ๆบางที ก็เกิดการ แพ้! ค่ะกรี๊ดดดบ้านแตกจริงๆ คือรับไม่ได้เลย สิวผดโผล่มาแบบถาโถมมมมม โอเอมจี แต่ดีนะคะ พอหันมาลองเปลี่ยนวิธีการดูแลหน้า และ หมั่นทำประจำ ซึ่งใช้เวลานินึงอยู่ที่ว่าเราจะดูแลดีน้อยแค่ไหน มาดูกันค่ะว่าเราใช้อะไรบ้าง

Bioderma Cleansing Water Crealine (Sensibio)คลีนซิ่งตัวดังง ตัวนี้ช่วยลบเมคอัพหลังจากล้างหน้าเพื่อทำความสะอาดขั้นตอนสุดท้ายก่อนลงยาแต้มสิวตัวอื่นๆ เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายสำหรับเราใช้แล้วหน้าตึงหน่อยๆนะ แต่ช้วยลดพวกสิวผดดีมาก แนะนำค่ะ คือใช้แล้วสะอาดจริง

Loreal White Perfect Whitening Tonerชอบตรงที่ทำให้ผิวรู้สึกชุ่มชื่นขึ้น และเนื้อเบาๆ ทำให้ไม่เหนียวเหนอะหน้า และยังช่วยในการผลัดผิวชั้นนอกด้วยค่ะเช็ดแล้วรู้สึกได้ถึงความสดชื่นและเกลี้ยงเกลาค่ะ

Aloe vera 100% gel

เจลว่านหางจระเข้ในใจเรยตัวนี้ ใช้ตลอดค่ะ หลังอาบน้ำล้างหน้า เพราะไม่ทำให้ผิวหน้าแห้ง ผิวลอกเป็นขุย ตัวนี้เราใช้ทั้งเช้าและก่อนนอนเลย ตอนเช้าก็ทาผสมเบสก็ได้นะคะ หรือทาก่อนทารองพื้น ช่วยให้รองพื้นติดดีด้วยค่ะ

Smooth E Acne Hydrogel Plusชอบตัวนี้ม๊ากกกกก จะสิวโหดๆแค่ไหนเอาอยู่มากๆค่ะ  มันดีงามตรงที่ทาแล้วสิวยุบเร็ว เราใช้ทาประมาณ 2-3 วัน พวกสิวเมนส์ สิวอักเสบไม่มีหัวอะ ก็ยุบแล้วตอนกลางคืน ตอนเช้าคือยุบไปเลย ตอนแต่งหน้าไม่ต้องโบกคอนซีลเลอร์ แต่ตัวนี้เราว่าอาจจะแรงไปสำหรับสิวอุดตันเล็กๆนะ ถ้าเป็นสิวอุดตันก็ใช้สูตรเก่า หลอดสีขาวก็ได้ค่ะ ยุบเร็วเหมือนกัน

หมดแล้วค่าาากับวิธีการดูแลของเราน้า  หวังว่าคงมีชิ้นที่ตรงใจสาวๆ ห้องแป้งฯ บ้างนะคะ อยากทราบ FAVORITE ของสาวๆ ช่วงนี้บ้างค่ะ แชร์กันบ้างน้า วันนี้ขอตัวก่อนละค่า

fancykook

fancykook

FULL PROFILE