แค่เช็ดหน้าสะอาด ก็สนุกกับการแต่งหน้าได้เต็มที่ กับ "Bifesta Cleansing Water"

36 13

สวัสดีค่าา เพื่อนๆ กลับมาพบกับจิ๊บอีกแล้วนะคะ ยุคนี้ถือเป็นยุคของการแต่งหน้าจริงๆเพราะมีเมคอัพใหม่ๆมาให้เราลองเล่นกันอยู่ตลอดเลย ยิ่งอากาศร้อนๆแบบบ้านเรา จิ๊บเชื่อว่าเพื่อนๆจะต้องใช้เครื่องสำอางที่ติดทนนาน ในการแต่งหน้าแน่ๆ แต่!!  เราสนุกกับการแต่งหน้าขนาดนี้อย่าลืมใส่ใจ กับการล้างหน้านะคะเพื่อนๆ เพราะ เราจะได้มีหน้าสวยๆผิวดีๆ ไว้เล่นแต่งหน้ากันนานๆ นะคะ!        วันนี้จิ๊บก็เอาตัวช่วยในการแต่งหน้าให้สนุกไม่กลัวสิวมาฝากกันด้วย นั่นก็คือ Bifesta Cleansing Lotion เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนต้องคุ้นตากันแน่ๆ แต่ข่าวดีคือ ตอนนี้เค้าปรับราคาลงเป็นขวดละ 290 บาท ทุกสูตร จากเดิม 390 บาทแล้วจ้าาาา โอ๊ย คุ้มค่ากับประสิทธิภาพที่ได้มามากๆ ดีงามมากกก เพราะเป็น Cleansing ที่ช่วยลบเครื่องสำอางค์ให้สะอาดหมดจด ดีงามมากด้วยพลัง Miceller  และหลังใช้ก็ทำให้ผิวนุ่ม ชุ่มชื่น ไม่แห้งตึง เพราะมี Hyaluronate ช่วยบำรุงผิว ทำให้ไม่ต้องล้างน้ำซ้ำอีกรอบด้วยค่า และสามารถแต่งหน้าต่อหรือบำรุงผิวต่อได้เลยอ่าเนอะ ผ่านการทดสอบแล้วว่าอ่อนโยน ไม่ใส่แอลกอฮอล์ น้ำหอม และพาราแบนด้วยนะฮะ Bifesta เค้าผลิตจากประเทศญี่ปุ่น มีด้วยกันอยุ่ 4 สูตร นั้นก็คือ

• Bifesta Cleansing Lotion Sebum ผิวผสม- ผิวมัน
  • Bifesta Cleansing Lotion Brightup เพื่อผิวกระจ่างใส
  • Bifesta Cleansing Lotion Moist ผิวธรรมดา - ผิวแห้ง
  • Bifesta Cleansing Lotion Acne Care ผิวเป็นสิว  

และวันนี้จิ๊บจะมาแนะนำสูตรสีเขียว Bifesta Cleansing Lotion Acne Care สำหรับผิวเป็นสิวนะคะ ซึ่งจิงๆแล้วสำหรับคนที่ผิวไม่ได้เป็นสิวอะไรมากมายก็สามารถใช้ได้เป็นการป้องกันการเกิดสิวไปในตัวด้วยค่ะและอีกปัจจัยที่สำคัญ คือการล้างเครื่องสำอางออกไม่หมด ทำให้เกิดเมคอัพตกค้าง อุดตัน ก่อเกิดปัญหาสิวในที่สุด ซึ่ง Bifesta Cleansing Lotion Acne Care เนี่ยมาพร้อมกับคุณสมบัติ ครบครัน เหมาะสำหรับผิวเป็นสิวของสาวๆในวัยทำงานมากด้วยเทคโนโลยี Micellar ช่วยดูดจับสิ่งสกปรกและเซลล์ผิวเก่าให้หลุดออกอย่างง่ายดาย มีสารฆ่าเชื้อแบคทีเรียที่เป็นสาเหตุของสิว พร้อมสารลดการอักเสบ สูตร Oil-free ไม่เหนอะหนะผิว ให้ความรู้สึกเบาสบายสดชื่น  มีสารบำรุง Hyaluronate ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้แก่ผิวสูตรอ่อนโยน เหมาะสำหรับผิวเป็นสิวที่ต้องการดูแลเป็นพิเศษ  ที่สำคัญคือปราศจากแอลกอฮอล์ น้ำหอม สี และสารกันเสียพาราเบน  

มาทดสอบลบเมคอัพกันก่อนเลย จิ๊บใช้สูตร Acne Care เพราะเป็นสิวง่ายด้วย เวลาแต่งหน้าจัดๆ หรือบางที่แต่งสนุกเกินฮ่าๆ  เพราะฉะนั้นเวลาลบจึงต้องสะอาดจริงเท่านั้น ลบแบบจัดเต็มไปเลยค่า เริ่ม !

กดหัวปั้ม 2-3 ครั้งให้โลชั้นหยดลงบนสำลี

แล้วเช็ดออกเบาๆให้ทั่วผิวหน้า เปลี่ยนสำลีเช็ดซ้ำจนกว่าจะ หมดคราบเครื่องสำอางเลยนะคะ

เสร็จแล้วเราก็ ไม่จำเป็นต้องล้างน้ำออกหรือล้างหน้าซ้ำด้วยโฟมหรือเจลใดๆ แต่งหน้าต่อได้เลยค่า

ชอบมากตรงที่เช็ดออกง่าย ไม่แพ้ ไม่แสบหน้า ไม่อุดตัน แล้วก็หน้าชุ่มชื่นดีค่ะ

หลังเช็ดหน้าจิ๊บแต่งหน้าต่อได้เลย ง่ายกับการเปลี่ยนลุคระหว่างวันสุดๆเลิฟมากค่ะ

แล้วตอนนี้เค้ามีแบบชนิดเติม สูตร Sebum,Acne and Bright up แล้วน้า ราคาคุ้มมากก 220 บาท เท่านั้น ไม่ต้องมีขวดเต็มบ้านอีกต่อไปซื้อ refill คุ้มสุดๆไปเลย

วิธีเติมก็ง่ายๆแค่ตัด ตามรอยปะที่ให้มา

จากนั้นก็เติมลงขวดแบบไม่หกเลอะเทอะ ด้วยวิธีง่ายๆดังนี้ค่า

ด้านปลายของถุงจะมีหลอดเล็กๆอยู่ด้านใน ให้เอาปลายของถุงเสียบเข้าขวดที่หมดแล้วจากนั้นเทลงจนหมด

เท่านี้ก็สนุกกับการแต่งหน้าได้อย่างเต็มที่ เพราะล้างสะอาดสุดๆ ไม่ต้องกลัวสิว อุตตันให้รำคาญใจอีกต่อไปแล้วค่า ถ้าผิวหน้าเรียบเนียนแต่งหน้ายังไงก็สวย 

จิ๊บใช้แล้วชอบมากๆ อยากให้เพื่อนๆได้ลองใช้กันนะคะ

หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะจิ๊บลาไปก่อน ไว้มีอะไรดีๆจะมาบอกใหม่น้า บ๊ายบายย xoxo