5 ไอเท็มเด็ด! ราคาไม่แรงแต่สวยแพงจาก Wet n Wild

76 26

แอบเห็นน้องๆ หลายคนช่วงนี้เพิ่งเรียนจบแล้วกำลังจะหางานทำกันใช่มั้ยคะ ซึ่งการจะสมัครงานก็ต้องแต่งเมคอัพที่ดูโปรขึ้นนิดนึง แต่ก็ยังต้องมีความสวยสมวัยอยู่นะจ๊ะ ตัวช่วยสำคัญคือเครื่องสำอางค่ะ ที่ต้องดีและมีราคาที่น่ารัก! อย่าง 5 ไอเท็มเด็ดจาก Wet n Wild ที่จะมาแนะนำ พรัอมเคล็ดลับแต่งหน้าให้สวยแพง บอกเลยว่าสาวๆ ห้ามพลาด ไม่เชื่อมาดูกันเลย

บล็อกหน้าไม่ให้ไหลเยิ้ม แต่ผิวยังดูชุ่มชื้นอิ่มน้ำ ด้วย  Wet n Wild Coverall Primer

ในวันสำคัญแบบนี้คือหน้าจะไหลเยิ้มไม่ได้นะคะ ตัองบล็อกหน้าให้แน่น เมคอัพติดทนนานแต่ต้องดูเป็นธรรมชาติไม่หนาจนเกินไป ดังนั้นเราต้องใช้ไพร์เมอร์ที่เนื้อบางเบา แต่ช่วยให้เมคอัพเราติดแน่นทนนาน อย่าง Wet n Wild Coverall Primer ไพร์เมอร์เนื้อครีมมี่เจล ที่บางเบา เกลี่ยง่าย ความพิเศษของตัวนี้คือเค้าใช้ซิลิโคนชนิดระเหยเร็วมาเป็นส่วนผสม ทำให้เรารู้สึกเบาสบาย ไม่หนักผิว และไม่อุดตันด้วยนะจ๊ะ แถมยังช่วยควบคุมความมันได้แบบดีงาม คุ้มค่าเกินราคา 390 บาทไปเลยค่าาา

ปรับรูปหน้าให้เรียวด้วย Wet n Wild Megaglo Contouring Palette

อีกสิ่งหนึ่งที่ขาดไม่ได้เลยคือการเฉดดิ้งหน้าให้เรียวเป๊ะค่ะ เราต้องใช้คอนทัวร์มาปรับรูปหน้า โดยไฮไลท์สีสว่างทาลงบริเวณ หน้าผาก โหนกแก้ม และใช้เฉดดิ้งสีเข้มมาทาบริเวณไรผม ข้างแก้ม คาง เพื่อสร้างมิติค่ะ ซึ่งไอเท็มที่แนะนำก็จะเป็น Wet n Wild Megaglo Contouring Palette หรือ พาเลท Contouring แบบตลับที่มีทั้งคอนทัวร์ และไฮไลท์อยู่ในตลับเดียว 

แถมยังไซส์ใหญ่เท่าฝ่ามือ สามารถเหลาหน้าให้เป๊ะกันไปยาวๆ เลย สีของเค้าก็เป็นธรรมชาติ ไม่ติดโทนน้ำตาลแดงมาให้รำคาญใจ เนื้อก็ละเอียด ใช้แล้วก็ติดทนนาน ช่วยให้หน้ามีมิติเป๊ะปังได้ในราคา 299 บาท โอ๊ยย ราคาน่ารักไปอีก

งัดดั้งให้พุ่งด้วย Wet n Wild Megaglo Dual-Ended Contour Stick

ต่อด้วยการงัดดั้งให้พุ่งค่ะ จะได้เพิ่มความมั่นใจให้กับเรา งานนี้ใช้ Wet n Wild Megaglo Dual-Ended Contour Stick ที่ไม่ต้องไปหาหมอศัลยกรรมให้เจ็บตัวค่ะ เพราะแค่มีตัวนี้ ใช้สีอ่อนทาไปบริเวณสันจมูก และใช้สีเข้มทาลงไปบริเวณข้างจมูกเราก็สามารถงัดดั้งน้อยๆ ให้พุ่งกระจายกันได้เลย เพราะไอเท็มนี้เป็นคอนทัวร์และไฮไลท์ที่อยู่ในแท่งเดียว ใช้งานก็ง่ายแค่ปาดเบาๆ ก็พุ่งแล้ว เพราะเม็ดสีเค้าแน่นชัด เกลี่ยง่าย ติดทน แถมราคาก็ถูกกว่าพวก Duo Stick ทั่วไปด้วยนะ แค่ 299 บาทจ้า

เพิ่มเสน่ห์ให้ตาดูสดใสวิบวับ ด้วย Wet n Wild Color Icon Eyeshadow Trio

เค้าว่าสิ่งแรกที่คนจะมองคือตาค่ะ ดังนั้นเราควรมาเพิ่มสีสันให้ดวงตาสดใสปิ๊งๆ ด้วย Wet n Wild Color Icon Eyeshadow Trio ที่ไม่ต้องเล่าอะไรมาก หลายคนก็น่าจะรู้ถึงความดีงามกันอยู่แล้ว เพราะทั้งเม็ดสีแน่น ชัด! ติดทนนาน พูดเลยว่าไม่ว่าจะเป็นมือใหม่หัดแต่งหน้า หรือระดับโปรก็ใช้งานได้ง่าย แถม Wet n Wild ยังจัดเต็มมีให้เลือกทั้งแบบตลับเล็ก กลาง ใหญ่ จับแมชคู่สีกันก็มีให้เลือกแบบลงตัว ในราคา 199-299 บาท ซึ่งการแต่งหน้าก็เน้นได้ตามชอบเลย แต่ถ้าจะไปสมัครงานก็เน้นสีสุภาพกันหน่อยเนอะ

แก้มใสๆ สุขภาพดีด้วย Wet n Wild Color Icon Blush

ปิดท้ายด้วยความแก้มใส สุขภาพดีค่ะ ทำให้เราดูสดใสจนถูกใจกรรมการแล้วต้องติดทนด้วยนะ  555 ด้วย Wet n Wild Color Icon Blush บลัชออนสุดฮอตที่ใครๆ ก็บอกว่าคุณภาพของเค้าเกินราคาจริงๆ ค่า ทั้งพิกเมนต์ที่เนื้อแน่น สีสันชัดเจน ติดทนนาน และมีให้เลือกหลายเฉดสีอีก

แหม บอกเลยว่าอินกับเหล่าเครื่องสำอางจาก Wet n Wild จริงๆ เพราะแค่ใช้ 5 ชิ้นนี้ก็สามารถสร้างลุคสวยแพงดูโปรได้โดยที่ไม่ต้องใช้ของแพงๆ ค่ะ จะแต่งหน้าไปรับปริญญา ไปสมัครงาน หรือไปทำอะไรก็ได้หมดเลยค่า 

Wet n Wild ไม่ได้มีดีแค่ลิปสติก แต่ยังมีอีกหลากหลายตัวให้สาวๆ ได้เลือกใช้กันอย่างสนุกสนาน เรื่องคุณภาพก็ไม่ต้องห่วงบอกเลยว่า "ถูกและดีคุณภาพเกินราคา" แถมยังเป็นผลิตภัณฑ์ Cruelty Free คือไม่ทดลองกับสัตว์ด้วยนะจ๊ะ  ดีงามมมมม

เอ้า ใครที่มีไอเท็ม Wet n Wild อยู่แล้ว ก็อย่าลืมเอามาอวดหรือแชร์ให้เพื่อนๆ ได้รู้ถึงความเด็ดของเค้าบ้างนะจ๊ะ ส่วนใครที่อยากจะมีไว้ในครอบครอง ก็สามารถซื้อได้แล้วที่ สยามพารากอน, เดอะมอลล์, โรบินสัน, วัตสัน, บูทส์, มัทสึโมโตะ คิโยชิ, ซูรูฮะดรักสโตร์, เทสโก้ โลตัส, บิ๊กซี, ท็อปส์มาร์เก็ต, ร้านอีฟแอนด์บอย, ร้านบิวเทรี่ยม, ร้านสตาร์ดัส, ร้านบิวตี้คลับ หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ WetnWildThailand หรือทาง Line : @WetnWildThailand