รีวิว Decoration tape เทปการ์ตูนเพิ่มความฟรุ้งฟริ้งให้สมุดของเรากัน

19 13

สวัสดีค่ะ วันนี้มาแปลกนิดนึง ไม่ได้มารีวิว เครื่องสำอางแต่อย่างใด

Decoration tape คือ ง่ายๆเลยนะ นึกถึง liquid paper ที่เป็นแบบเส้นสีขาวแล้วลากครืดๆ ตรงๆลบคำผิดเรา นี่เลยคอนเซ็ปท์เดียวกันแต่เปลี่ยนจาก liquid paper เป็นรูปการ์ตูนฟรุ้งฟริ้ง มีให้เหลือหลายร้อยลาย คือเยอะมาก มีทั้งขนาดเส้นเล็กๆ ไปจนถึงขนาดใหญ่ แล้วไม่จางช้านะ

นี่ซื้อมานานแล้ว แรกๆที่เคยเล่นไว้ก็ยังชัดอยู่ บีใช้เวลาเขียน planer หรือเวลาเรียนแล้ว นอยสุด ก็จะเอาตัวนี้มาทำให้ความฟรุ้งฟริ้งของกระดาษเพิ่มขึ้น

เวลาตกแต่งสมุดบีก็จะลากสั้นๆ เป็นรูปๆไป ไม่ได้ลากยาวแบบนี้นะ แต่นี้ลากให้เห็นลายว่า 4 บรรทัดลายไม่ซ้ำกันเลยนะ ดี

มันดูเหมือนไร้สาระ เอาจริงก็ไร้สาระแหละแต่มันน่ารักมากนะ ใครสายดีเทลเยอะๆ ชอบจดไดอารี่ ไปตำเลย

ราคา มีตั้งแต่ 60 - 150 บาท แล้วหมดช้าด้วยนะ คือไม่ใช่แบบให้มาหน่อยนึง

พิกัด บีซื้อที่ loft กับ B2S สาขาใหญ่ๆหน่อนะคะถึงจะมี

VipaveeT

VipaveeT

....

FULL PROFILE