ลดน้ำหนักแล้วดูเด็กลงจริงหรือ??

11 10

สวัสดีครับทุกท่าน นี้เป็นกระทู้แรกที่ผมตั้งขึ้นมาเพื่ออยากเป็นกำลังใจให้คนที่กำลังลดน้ำหนักอยู่...แรกเริ่มตอนที่น้ำหนักเริ่มขึ้นมาอยู่ที่78กิโล ซึ่งผมก็บอกับตัวเองมาตลอดว่าจะลดๆ  จนมันเลยไปไกลจนฉุนไม่อยู่ ผมเองก็ใช้เวลาในการลดน้ำหนักมาถึง 1ปี เต็มๆกว่าจะลดมาอยู่อย่างทุกวันนี้ เมื่อก่อนนี้ผมมีน้ำหนักพีทสุดถึง 94 กิโล ครับ ครีมทาหน้าคืออะไรไม่รู้จัก ไม่เคยดูแลหนังหน้าเลย

ทุกท่านลองเดาอายุของผมในภาพนี้ดูนะครับ ผมเคยให้รุ่นน้องหลายๆคนลองเดาดู หลายคนทายว่า ไม่ต่ำกว่า30 ทุกคนเลย ปวดใจยิ่งนัก

ครับ ทั้งสองรูปนี้ ถ่ายตอนเป็นนักศึกษาครับ ตอนนั้นผมอายุ22ปี ดูหน้าผม ทรยศอายุมาก จนมาถึงวันหนึ่งวันที่ผมเริ่มเข้าทำงานได้ปีกว่า เสื้อผ้ากางเกงที่เคยใส่ได้เริ่มอึดอัดเข้าไปทุกที เนื่องจากผมไม่ค่อยจะซื้อนะมียังไงก็ใส่ยังงั้น จนต้องเปลี่ยนไซส์ มองดูคนอื่นเขาใส่เสื้อผ้าอะไรก็ดูดี กลับมาดูตัวเองใส่อะไรก็อ้วน พุงก็ย้อย นับจากวันนั้นเลยบอกกับตัวเองว่าพอกันที ต้องลดได้แล้วการ เมื่อก่อนนั้นผมกินโค้กลิตรวันละขวดขนมเป็นกองต้องหยุด กินข้าวไม่ตรงเวลาต้องปรับ กินเหมือนห่าลงต้องลด กำลังไม่เคยออกต้องทำ กับ1ปีเต็มและผลที่ได้นั้น คุ้มสุดๆครับ

ให้ทายอีกครั้งว่าอายุเท่าไหร่

ตอนนี้จะขึ้นเลข3แล้วครับ มาดูพัฒนาการตั้งแต่เริ่มอ้วนจนลดดูครับ

หลังจากหันมาใส่ใจตัวเองเริ่มดูแลผิวหน้าคุมน้ำหนักจากเดิมที่เคยเหนื่อยง่าย ทำอะไรก็อึดอีดตัวเอง ตอนนี้มันดีขึ้นเยอะเลยครับ ก็หวังว่าการแชร์ประสบการณ์ครั้งจะช่วยเป็นแรงผลักดันได้ให้แก่ท่านที่กำลังพยามลดน่ำหนักอยู่และอยากจะบอกท่านว่า ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล.มีเพื่อนเก่าแชทมาถามว่า"มึงไปทำหน้ามาเหรอ" เลยตอบเขาไปว่า ตังจะแดกกูยังไม่มีเล้ยยยย...

สวัสดีครับ

l2aToo

l2aToo

FULL PROFILE