[เปิดกล่องลองเลย] เห่อ-สร้างมิติให้เบ้าตาด้วยไอเท็มใหม่ Essence Contouring Eyeshadow

24 17

สวัสดีค่ะ มาพบกับกระทู้รีวิวเฟิร์สไทม์ของซินเด้ เป็นหนที่สองในรอบสัปดาห์ ช่วงนี้ซินดี้อาจจะเงียบๆหน่อยเพราะกำลังแก้ปัญหาผิวหน้าอยู่ค่ะ ไว้จะเล่าให้ฟังที่ท้ายกระทู้นะ ไปยลของเล่นใหม่กันก่อน

ESSENCE CONTOURING EYESHADOW SET สี 01 Mauve Meets Marshmallows

ราคา ขอโทษนะทุกคน จำไม่ได้อีกแล้ว แต่ประมาณคร่าวๆ ไม่น่าเกิน 150 บาท

พิกัด เคาน์เตอร์/บู้ท เอสเซนส์แทบทุกที่มีจำหน่าย

คุณสมบัติ ช่วยสร้างแสง-เงากับดวงตา มีสองสี สีหนึ่งเป็นไฮไลท์ มาใช้กับบริเวณที่อยากให้มันพ็อพเด่นขึ้นมา สีที่สองคือคอนทัวร์ เอาไว้สร้างมิติ มุมลึก

เบอร์ 1 Mauve Meets Marshmallows

เบอร์ 2 Brownies with Frosting

เบอร์ 3 Roses Meet Mahagony

เบอร์ 4  Coffee 'n' Cream

ส่วนตัวเราเดาว่าจะเลือกสีพวกนี้ก็ต้องกะให้มันเข้ากับสีผิวด้วย แล้วเราอาจจะเลือกผิดสีมาใช้เอง ด้วยความที่ตอนซื้อเราเลือกสีที่เราชอบเฉยๆ มันก็เลยไม่เข้ากับเบ้าตา

ผ่าง เปิดออกมา มีใครเริ่มรู้สึกไหมว่าสีฝั่งเข้มมันอมม่วงๆ 555

ปาดสีแล้ว เราว่าเบอร์ 1 จะอมชมพูทั้งสองช่องเลย ซึ่งก็พอเข้าใจได้ เพราะเขาเป็นแบรนด์วัยรุ่นใสๆของเยอรมัน พื้นฐานผิวชาวตะวันตกหลายคนก็ขาวจัดโทนชมพูเลยตั้งแต่เกิด

เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นแป้งๆมากไปหน่อย ที่เห็นบนแขนคือปาดสีหนึ่งไม่ต่ำกว่าสามรอบแล้วนะ สีไม่ชัดเลยค่ะ

นี่ลงอายไพรเมอร์ก่อนแล้ว ย้ำสีแล้ว ได้เท่านี้ เอวัง..

สีฝั่งคอนทัวร์ม่วงเลย ย้ำาแล้วติดชัดประมาณหนึ่ง (ประมาณเบาหวิว เป่าทีเดียวก็เลือน) ในขณะที่ฝั่งไฮไลท์ขาวมาก ขาวแบบอมชมพู ป้ายด้วยมือก็แล้ว แปรงก็แล้ว แทบไม่ติดอะไรเลยเด้อ อาจต้องลองทาคอนซีลเลอร์พาดส่วนที่จะลงไฮไลท์แบบฝรั่ง เพื่อกลบสีน้ำตุลม่วงนี้ แล้วค่อยลงสีฝั่งไฮไลท์ อาจจะเวิร์ก

หรือจริงๆแล้วซินเด้ยังแต่งตาไม่เก่งก็ไม่รู้ แง้

อ้าว ตาข้างซ้ายไปถูกต่อยมาตั้งแต่เมื่อไหร่! ดูสิตาเหล่เลย

สรุปผลการลอง

• เนื้อแป้ง ไม่ค่อยติดสี สีไม่ชัดมาก เหมาะกับคนที่กลัวแต่งพลาด หรือแต่งซอฟต์ๆไปเรียน ติดไม่ทน
  • คนแต่งตาเก่งๆอาจใช้แล้วขึ้น แต่ซินเด้นั้น... ขอตัวไปร้องไห้ก่อน
  • ไม่มีกลิ่นน้ำหอมแรงๆ ผิดคาดของแบรนด์เอสเซนส์
  • อายแชโดว์แบรนด์นี้บางตัวก็ติดดีเน้อ ยกเว้นอันนี้ ของงแปบ
  • ราคานางถูก โอเค ให้อภัยแม้ว่าจะต่อยตาซินเด้จนม่วง 5555 อารมณ์แบบเครื่องสำอางเด็กงุงิ แบ๊วๆ ผิดที่เราเลือกสีเองด้วยแหละ ฮรึก

สำหรับกระทู้แกะของลองเป็นความบันเทิงอย่างหนึ่งในชีวิตซินเด้ ยอมรับว่าแต่งหน้าไม่เก่ง วอนอย่าขยี้เยอะ แค่เวลาตื่นยังไม่อยากตื่นเลยโว้ยยย ไม่ตงไม่แต่งแล้วหน้า ท่ดๆ 5555 เพื่อนๆคนไหนเคยลองแล้วเวิร์กก็มาสอนซินเด้ด้วยนะ ขอบคุณมากค่ะ

ช่วงนี้อาจเห็นเงียบบ่อย ถ้าใครดีใจไม่ต้องคอมเมนท์บอกเด้อ 555 มีปัญหาผิวนิดหน่อย ด้วยความที่ช่วงนี้ลองสกินแคร์เยอะไป ประมาณหกตัวในช่วงนี้ จู่ๆผิวเราก็สากๆเหมือนกระดาษทราย เหมือนสิวผด แต่ดูไปดูมาไม่ใช่ เหมือนเป็นขุยมากกว่า แต่ก็ไม่มีการลอกของผิวหนังเลยนะ มันเป็นเท็กซ์เจอร์ที่สัมผัสแล้วไม่ค่อยสมูท สุดงง เลยต้องหยุดสกินแคร์ทุกอย่างไป ไว้หายกังวลอาจกลับมาบ้าช้อปใหม่ 5555

กระทู้นี้ ซินเด้ต้องขอลาไปก่อน ไว้พบกันใหม่โอกาสอันดีที่ใกล้จะถึงนี้ สำหรับวันนี้ สวัสดีค่ะ

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE