รีวิวเบาๆ กับ Dolce&Gabbana,Kiehl's,Charlotte Tilbury และ Laroche Posay

25 19

สวัสดีค่าาา มาพบกันอีกแล้ว

กระทู้นี้มาในโหมดดองเครื่องสำอางค์ไว้นานมาก สืบเนื่องมาจากได้คุณๆเหล่านี้มาหลายเดือนแล้ว แต่ไม่ว่างมาเขียนรีวิวซ๊ากกกที >..<

ของที่เราจะมารีวิว ก็จะมี

• eyeshadow ของ Dolce&Gabbana
  • ลิปบาล์ม Butterstick lip Treatment spf25 ของ Kiehl's
  • ลิปสติก Matte Revolution ของ Charlotte Tilbury
  • ครีมกันแดดและเจลล้างหน้า+ของแถม La Roche Posay

เริ่มกันที่ตัวแรกเลยดีกว่า

Dolce&Gabbana The Eyeshadow Smooth Eye Colour Quad #140 Constrasts

เป็นอายแชโดว์พาเลทที่สวยงามมาก มาในกล่องสีดำดูเรียบหรู ตลับสีทอง พร้อมถุงผ้ากำมะหยี่สีดำ คือมันดี มันเริ่ด ย้ำอีกทีว่า...มันดีจริงๆ ฮ่าๆ

ในตลับมาด้วยกัน 4 สี โทนชมพูอมส้ม น้ำตาลเข้ม ม่วงแนวๆ นี้ มีทั้งแบบชิมเมอร์และแบบแมท เม็ดสีเค้าแน่นมาก ซึ่งเราก็สามารถทาบนเปลือกตาได้ทั้งเปียกและแห้ง ติดทนนานถึง 8 ชั่วโมง แต่เราลง eye primer ก็อยู่ได้นานกว่านั้นนะคะ เนื้ออายแชโดว์ของเค้ามีความนุ่ม ละมุนดีมาก เหมือนสัมผัสเนื้อกำะหยี่ แตะนิดเดียวสีก็ติดแล้ว ไม่มีน้ำหอม ใครสนใจลองไปสอยกันดูได้ค่ะ มีให้เลือกเยอะแยะ ถึง 16 เฉดสี ละลานตา ละลายตังค์กันเลยทีเดียว ส่วนราคา ต้องขออภัยด้วยจริงๆ ค่ะ จำไม่ได้ว่ากี่ปอนด์ >..<

ข้อดีของพาเลตนี้คือ

• เนื้ออายแชโดว์ติดทน สีสวย แทบไม่ค่อยมีเศษผงร่วงในตลับเลยค่ะ
  • ไม่ต้องพกแปรงทาตามาเพิ่ม เพราะมีแอพพิเคเตอร์มาให้ 2 อัน มีกระจกมาให้พร้อม
  • พกพาใส่กระเป๋าง่าย ไม่หนัก ตลับไม่ได้ใหญ่อะไร เหมาะมือดีค่ะ
ข้อเสีย

• ราคาค่อนข้างสูง และไม่มีขายในไทย
  • ตัวตลับเปิดอ้าได้แค่ 90 องศา องศาในการมองมันก็จะยากนิ๊ดส์นึง
  • แอพพิเคเตอร์ใช้นานๆ ก็มีความเยิน (เป็นธรรมดาของการใช้งานค่ะ)
  • ตลับเป็นรอยง่าย ส่วนถุงกำมะหยี่ก็เปื้อนง่ายเช่นกัน

ส่วนลิปสติกยอดฮิตคงหนีไม่พ้น

Charlotte Tilbury Matte Revolution luminous

Modern matte long lasting lipstick สี Pilow Talk

มาในกล่องสีออกม่วงๆ (ใช่มั้ย) แท่งลิปสติกสีทองดูหรูหราอีกแล้ว มีกลิ่นหอมอ่อนๆ คล้ายๆ ชอคโกแลตนะ สีแนวนู้ดๆ ชมพูๆ น้ำตาลๆ บอกไม่ถูกค่าา รู้แต่ว่าแต่งหน้าสาย ฝ. นี่เหมาะมาก หรือจะแนวสุภาพก็ได้อยู่นะ ถ้าถามถึงความติดทนนาน ยังสู้ลิปแมทแบบ nyx ยังไม่ได้ เพราะว่ากินน้ำ มีความลิปหลุด ติดแก้วติดหลอด ต้องหมั่นเติมเรื่อยๆ ค่ะ แต่ถ้าทาแล้วชุ่มชื่นนี่ ยังได้อยู่ค่ะ ทาแล้วปากไม่แตก ทาง่าย ใครที่ไม่ชอบกลิ่นน้ำหอมเลยยยยยยยย อาจจะเวียนหัวได้ ในบางครั้ง เพราะกลิ่นก็ตีขึ้นจมูกอยู่ค่ะ

ลิปบาล์ม Kiehl's Butterstick lip Treatment spf25 #Naturally Nude

ส่วนตัวเป็นคนปากแห้งและแตกง่ายมาก ก่อนจะทาลิปสติกพวกจิ้มจุ่ม เนื้อแมท ต้องใช้พวกลิปบาล์ม วาสลีน เลยสนใจลองตัวนี้ มีส่วนผสมของ Coconut oil และ lemon Butter ให้ความชุ่มชื่นดีค่ะ

กลิ่นคุณคนนี้เค้าจะแนวๆ เลมอน แต่ไม่ได้กลิ่นจ๋ามาก นัวๆ ผสมกับกลิ่นมะพร้าว โดยรวมแล้วกลิ่นไม่แรงค่ะ ทาแล้วไม่ได้หนักปากค่ะ ชุ่มชื้นแน่นอน ทาแล้วมีสีอ่อนๆ ไม่ได้ชัดเป๊ะค่ะ

ในส่วนแพกเกจนั้น มีความแข็งแรงมาก ตกก็ไม่เป็นไร สมบุกสมบันดีมาก ตัวแท่งมันจะอ้วนๆ ป้อมๆ หน่อย หนักพอสมควร แท่งใหญ่กว่า Charlotte Tilbury ปลอกลิปสติกออกแนวซิลิโคน หนึบๆ เหมือนพวกเคสมือถือ จะใช้ก็ไม่ลื่นหลุดมือ เวลาเราจะเปิดลิปสติก ต้องหมุนปลอกลิปเอาค่ะ ถือว่าเป็นข้อดีมากๆ ใครที่บ้าสมบัติอย่างเรา มีอะไรก็โยนลงกระเป๋า ลิปหมดสิทธิ์เลอะในกระเป๋าแน่นวลลลลล 

ขอมาเห่อ La Roche Posay ที่เพิ่งได้มาสดๆ ร้อนๆ เมื่อเช้านี้ เนื่องจากมีพี่ที่สนิทกันใจดี ส่งโปรโมชั่นมาให้ดู จึงรีบสอยโดยไว จากที่ไปด้อมๆ มองๆ ในวัตสัน เลยมาลงเอยที่ lazada ซะงั้น

• ครีมกันแดด La Roche Posay Anthelios ครีมกันแดด XL Dry Touch SPF 50+ 50 ml. จะมีของแถมคือ  น้ำแร่ La Roche Posay Eau Thermal 50ml. 1 ชิ้น และ ครีมกันแดด La Roche Posay Anthelios Ultra-Light Fluid SPF50+/ PPD42/ PA++++ 3 ml. 2 ชิ้น
  • La Roche Posay EFFACLAR GEL MOUSS FOAM 200 ml. แถม La Roche-Posay Effaclar Duo [+] 3 ml.และ La Roche Posay Anthelios Dry Touch SPF50+ 3 ml.

เดี๋ยวก่อน ซื้อครบ 1500 บาท จะได้ชุด Acne care travel set เป็นของแถม ซึ่งมีกระเป๋า และผลิตภัณฑ์ทดลองมาให้ 3 ชิ้นค่ะ  สั่งครีมกันแดดและเจลล้างหน้ามาแค่นี้ แต่ของแถมให้มาก็เยอะอยู่น๊า ลองเข้าไปชอปกันได้ที่ lazada ค่ะ

ในส่วนของวันนี้ ก็ขอจบรีวิวจุ๋มจิ๋มๆ แต่เพียงเท่านี้ค่ะ เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ

สวัสดีค่ะ. 

Bombiegirl

Bombiegirl

เป็นคนขี้อาย แต่อยากแชร์บางอย่างที่เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ค่ะ

FULL PROFILE