∞。{Review} : Pelican Foot Care Soap (สบู่เท้าหอม) ∞

20 10

สวัสดีค่ะ (〇´∀`〇)

รีวิวผลิตภัณฑ์ส่วนหน้าไปเยอะแล้วขอรีวิวผลิตภัณฑ์ส่วนล่าง (เท้า!) บ้างนะคะ อิอิ d(●^o^●)b

♥ Pelican Foot Care Soap ♥

สบู่ของแบรนด์ Pelican เด็ดดวงเรื่องกลิ่นหอมมากๆอยู่แล้วค่ะ อิอิ และแพ็คเกตน่ารักและสวยมากๆเลยย ~

และกลิ่นเท้าก็เป็นปัญหาสำคัญใหญ่อีกอย่างของเรานั่นเอง เลยไม่พลาดที่จะลองค่ะ เพราะช่วงนี้อากาศร้อนมากๆ เหงื่อออกเยอะสุดๆ เรื่องกลิ่นนี้ต้องมาอยู่แล้ววว 55

สบู่ทำความสะอาดผิวเท้า ช่วยขจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพให้หลุดออก และทำความสะอาดผิวเท้าได้สะอาดล้ำลึก หมดปัญหากลิ่นเท้า มอบผิวใสเนียนนุ่มให้แก่เท้าคุณ และให้กลิ่นหอมของผลไม้———————————————————————————

ส่วนผสมสบู่ Pelican เพียงก้อนนี้สามารถขจัดปัญหาเท้าได้ยอดเยี่ยมได้ถึง 3 ประการ ได้แก่1. ขจัดปัญหาหนังบริเวณเท้าแข็งเป็นไต ทำความสะอาดและเพิ่มความชุ่มชื้น ตัวทำความสะอาดประกอบไปด้วยสครับผลไม้ จากผลไม้ 3 ชนิด (ผลสตรอเบอรรี่ป่า เมล็ดลูกพีช และผลแอปปริคอต) และส่วนประกอบเพิ่มความชุ่มชื้นจากนานาผลไม้ 7 ชนิด

2. ขจัดคราบดำ รอยดำต่างๆ ทำความสะอาดพร้อมขจัดคราบต่างๆ ด้วยฟองที่มีส่วนผสมของกรดผลไม้ (AHA) และส่วนประกอบ 5 ชนิดเพื่อผิวนุ่มชุ่มชื้น

3. ขจัดปัญหากลิ่นเท้ากวนใจ ขจัดกลิ่นด้วยฟองมีส่วนผสมของที่ทำให้ผิวตึง

วิธีการใช้      ทำให้สบู่เปียกด้วยน้ำค่อนข้างอุ่น จากนั้นให้ลูบไล้สบู่ไปที่บริเวณผิวหนังบริเวณเท้าที่แข็ง ระวังอย่าถูมากเกินไป ทำความสะอาดผิวหนังบริเวณที่นุ่มด้วยการนวดด้วยฟองจากสบู่ โดยให้ฟองเสียดสีไปกับผิวอย่างเบาๆ และไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้นะ เพราะไม่มีส่วนผสมของวัตถุดิบที่เป็นประเภทน้ำมัน แถมยังเป็นสบู่จากธรรมชาติอย่างแท้จริงอีกด้วย

ผลจากการใช้   เปิดห่อออกมากลิ่นหอมมากๆค่ะ หอมกลิ่นแนวผลไม้เบอรี่ๆแต่ไม่หวานมากนะคะ ออกแนวหอมอุ่นๆ ไม่ฉุนเลยค่ะ ตอนถูขัดที่เท้าหอมอโรม่ามากๆ ผ่อนคลายไปในตัวเลยค่ะ หลังจากล้างเสร็จลองดมดู เห้ยย!! กลิ่นติดเท้าหอมมากๆ ตอนแรกคิดว่าคงแบบติดอ่อนๆ แต่นี่ติดมากพอสมควรเลยค่ะ ใครเท้าเหม็นๆมาคงช่วยได้ 555 

แต่ถ้าถามเรื่องว่าจะทำให้เท้าหอมไปตลอดไหมคงไม่อะคะ แต่จะช่วยสครับขัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วของเท้าเราได้นิดนึง และทำให้หอมในช่วงที่ใช้ ถือว่าโอเคเลยค่ะ ♥

ราคา : 250 บาทซื้อจากร้าน Matsumoto Kiyoshi ค่ะ

หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะ (ノ・◡・)ノ ♥

หากผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี่นะคะขอบคุณ & พบกันใหม่นะคะ

Tonaor Onbu

Tonaor Onbu

Ɯɛℓcσмɛ тσ мʏ ℓιғɛ!
★どうぞ よろしく おねがいします。
☆ タイ人です。
♡ สวัสดีเพื่อนจีบันทุกๆท่านนะคะ ♡
♡ ขอแนะนำตัว-ชื่อเล่น ต้นอ้อ ค่าา ♡
♡ ต้นอ้อรักความสวยความงามมากๆเลย ♡
(^3^) ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ (^3^)
__มีอะไรมาแบ่งปันแลกเปลี่ยนกันนะคะ__

FULL PROFILE