งบน้อยก็สวยวิ๊งได้! กับ สกินแคร์เกาหลี ราคาไม่เกิน 350 บาท

10 4

สวัสดีค่าาาาาาช่วงนี้เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวก็แดดออก ปรับตัวกันไม่ทันเลยทีเดียว ไม่ใช่แค่ร่างกายนะคะ ผิวของเราก็ด้วย ตอนนี้บอกเลยว่าเริ่มเป็นห่วงผิวใสๆ ของเรากันแล้ว

แต่การเริ่มดูแลผิวตัวเองเนี้ย มันต้องใช้เงินนะคะ บางทีก็ไม่ไหวกระทู้วันนี้เราเลยจัดมาเอาใจ สาวๆ งบน้อย แต่อยากมีผิวดี ผิวขาวใสแบบสาวเกาหลี

มาค่ะ

สกินแคร์เกาหลี ราคาไม่เกิน 350 บาท "งบน้อยก็สวยวิ๊งได้!"

ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดหน้า

มาเริ่มต้นกันที่ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า กันก่อนเลยค่ะ เพราะการล้างหน้าให้สะอาด ส่งผลต่อสุขภาพผิวของสาวๆ มากเลยน้าาา ถ้าล้างหน้าไม่เกลี้ยง มีสิ่งตกค้าง หน้าใสๆ ของเราก็จะมีเจ้าสิวตัวร้ายมาอยู่บนหน้าได้

หลังจากล้างหน้า แล้วเราก็ต้องมาบำรุงผิวกันต่อไป ด้วย...

ผลิตภัณฑ์เตรียมผิว

สาวๆ ทุกคนไม่จำเป็นต้องใช้ โทนเนอร์ นะคะ แต่มันก็เหมือนอีกหนึ่ง option ในการดูแลผิวหน้าเราเนอะ อย่างแรก คือช่วยให้หน้าเราสะอาดมากขึ้น และเป็นเหมือนกับการเตรียมผิวเพื่อขั้นตอนต่อไป 

เตรียมผิวเรียบร้อยแล้ว ต่อไปคือ .....

ผลิตภัณฑ์ดูแลผิว เพื่อผิวขาว ใสในกลุ่มนี้ เราจะรวมพวกเอสเซนต์ เซรัม อีมัลชั่น ครีมนะคะ เลือกใช้ได้ตามประเภทผิวของสาวๆ น้าา รับรองใช้ถูกผิว ถูกวิธี หน้าใสแน่นอนค่าาา

แต่ แต่ แต่ ยังไม่หมดนะคะ

มาส์กหน้าใส ในช่วงเร่งรีบการจะทำให้ผิวเด้ง เนียน ใส แค่สกินแคร์ 3 ประเภทข้างบนอาจจะยังไม่พอ เราต้องมีตัวช่วยเสริมอีกนะคะ นั่นก็คือ mask ต่างๆ นั่นเอง 

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย กับสกินแคร์งบน้อย แต่ประสิทธิภาพไม่น้อยตามเลยนะคะ ซึ่งตัวที่เรานำมาให้เพื่อนๆเนี่ย ได้ผ่านการอ่าน comment ของสาวๆ เกาหลีแล้วน้า ว่า it's good for your skin เลยค่าา แต่! อย่าลืมนะคะ ว่าสาวๆ แพ้อะไรในผลิตภัณฑ์บ้าง เช่น น้ำหอม หรือแอลกอฮอล์นะคะ เซฟผิวเราไว้ ดีกว่าเนอะ

วันนี้ก็บ๊ายบายค่าาาา

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE