บูทหน้าให้พุ่งด้วย Vitamin C Booster Serum จาก Cute Press l Review Rock You l EP.18

166 118

กลับมาเจอกันอีกแล้วววววววกับ 

Review Rock You

กะ...กรี้ดดดดดดด 

ขอบอกเลยว่า วันนี้มีของมาแจกกกกกก :)

เดี๋ยวนี้กระแสเซรั่ม Vit C กลับมาอีกแล้วววววว  เอ..ว่าแต่ มีใครเคยใช้ Vit C บ้างงงงงมั้ย!?

ถ้าใครเคยได้ยินแต่ว่ายังไม่เคยลอง วันนี้ ฝ้าย @Fhaycotton จอย @loveI3erry หนูนา @sophie จะมารีวิว Item ใหม่ล่าสุดให้เพื่อนๆ ได้ดูกันกับ "Super Strength 10% Vitamin C Booster Serum จาก Cute Press"

เอาจริงๆ นะ หลายคนอาจจะรู้แค่ว่า การทำงานหลักๆ ของ Vit C เนี่ยช่วยแค่ในเรื่องของการผลัดเซลล์ผิวให้ดูกระจ่างใส แต่รู้มั้ยว่า Vit C ยังช่วยในเรื่องลดรอยจุดด่างดำต่างๆ อีกนะจ้ะ  กิ้ชชชชชชช/ ลาก่อนจ่ะ จุดด่างดำทั้งหลาย บรัยยยยย

แต่หลายคนอาจจะแบบแล้วไง ฉันขาวอยู่แล้ว โนแคร์โนสน....อ่ะๆ ถ้างั้นจะบอกว่า แล้วถ้าเค้าเพิ่มคอลลาเจนจากปลาทะเลน้ำลึกที่จะช่วยให้ผิวของเราชุ่มชื่น ผิวดูเปล่งปลั่ง แถมยังอัดแน่นด้วย Vitamin C ถึง 10% ในราคาที่จับต้องได้อ่ะ สนยัง..อิอิ

เอาล่ะ ถ้าอยากรู้ว่าเจ้า Vit C คืออะไร ใช้ยังไง

แล้วหน้าเราจะพุ่งจะผ่องจริงมั้ย?

ต้องไปดูกันค่ะ!

TIP Rock Rock การทากันแดดที่ถูกวิธี                   อย่างที่เรารู้กันดีว่า Vit C ช่วยผลัดเซลล์ผิวอ่อนๆ ให้หน้าของเราดูกระจ่างใสใช่มั้ยล้าาา แต่คุณคะ! ในเมื่อผลัดออกไปแล้วเราก็ควรจะปกป้องผิวจากแสงแดดเพื่อความใสและไร้จุดด่างดำด้วยนะจ้ะ :)

ก็แหม..ใครๆ ก็รู้แดดเมืองไทย "อบไก่ในรถยังได้แล้วนับประสาอะไรกับผิวสวยๆ ของเรา" เอาล่ะ มาดูกันว่าหลักการทากันแดดที่ถูกวิธีเป็นยังไง

ขั้นตอนที่ 1 

- บีบครีมกันแดดสัดส่วนประมาณเหรียญ 10 บาท 1 เหรียญ

ขั้นตอนที่ 2 

- ลูบไล้ให้ทั่วใบหน้า ลำคอ และที่สำคัญห้ามลืมใบหูนะค้าาา ก็แหม ปกป้องแต่หน้ากับคอจนลืมไปว่า หูของเราก็ติดอยู่กับหน้าเหมือนกันน้าาาา

แค่นี้ผิวหน้าสวยๆ ของเราก็จะถูกป้องกันจากแสงแดดได้อย่างมีประสิทธิภาพแล้วล่ะค่าา

เอาเป็นว่า ถ้าใครสนใจก็พุ่งไปที่ร้าน Cute Press ได้ทุกสาขา ไปลองเทสกันดูก่อนก็ได้ แต่ถ้าใครอยากตำกลับบ้านก็ตำมาเลยค่ะ เพราะราคานางน่ารัก Super Strength 10% Vitamin C Booster Serum ขวดละ 599 บาท แต่ตอนนี้เค้าลดราคาถึง 30% อยู่นะจ้าาาาา เอ้า..พุ่งสิคะ รอไร

สาวๆคนไหนที่กำลังวอแวกับ Vit C ที่กำลังเป็นกระแสอยู่ตอนนี้อย่าง Super Strength 10% Vitamin C Booster Serum ตอนนี้ Cute Press ใจดีขอแจกถึง 25 รางวัล กรี้ดดดดดดดด!! อย่าลืมกด Get The Box แล้วลุ้นรับ Vit C ไปเลยจ้าาา

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE