เปิดกรุลิปฉบับนักเรียน สดใสวัยน่ารัก

17 17

สวัสดีค่าาชาวจีบันทุกคน              นี้เป็นกระทู้แรกมือใหม่หัดรีวิวเด้อค่า

ยังไงก็ต้องฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

1.Cathy Doll juicy Tint 

ตอนแรกตามหาทิ้นต์ตัวนี้สีแดงอยู่ แต่ได้สีส้มมาซื้อมาจากเซเว่น สีมันก็ค่อนข้างจะเหมือนกับทิ้นต์Etudeที่มีอยู่เลย ถือว่าสามารถเอามาแทนกันได้เลย ราคาก็ย่อมเยามากเลยด้วย 

2.In2it Liquid matte #vm02 

บอกเลยว่าสีของลิปตัวนี้สวยมากเลย สามารถทาได้ในทุกๆวัน จะเกลี่ยเบาๆหรือทาเต็มปากก็สวยไม่แพ้กัน 

3.nyx soft matte lip cream #smlc11 Milan

ตัวนี้สีค่อนข้างจะสดใสหน่อย ส่วนตัวทาที่ปากตัวเองสีแอบลอยอยู่บ้าง แต่เนื้อลิปดีมากเลยค่ะ กลิ่นก็หอมมากด้วย โดยรวมถือว่าชอบค่ะ

4.Etude Dear darling Tint #203

ปลื้มทิ้นต์ตัวนี้มากเลยค่ะ กลิ่นหอม สีสวย เข้ม แห้งไวและค่อนข้างจะติดทนเลย ตัวนี้เข้าปากไม่ขมด้วย555

5.odbo Freshy lip Tint #01 

ทิ้นต์ตัวนี้ราคาน่ารักเหมาะสำหรับนักเรียน สีจะแดงสดใสหน่อย เนื้อลิปค่อนข้างจะเป็นน้ำสักหน่อย เข้าปากอาจจะแอบขมอยู่บ้างแต่โดยรวมถือว่าเริ่ดค่าาาา 

6.nyx lingerire #12Lipli 

ตัวนี้สีสวยมากเลยค่ะ ปลื้มมมากก ถ้าใครชอบทาแบบเต็มปากสีก็แช่บมากเลย แต่เราชอบทาแล้วเกลี่ยๆเอา ก็สวยไปอีกแบบ ติดทน แต่ค่อนข้างจะแห้งสักหน่อย 

7.Maybelline lip Flush Bitten lip #RD02 

เป็นลิปไล่สี เป็นโทนออกแดงๆปนชมพู ทาแล้วก็น่ารักสดใส เนื้อลิปจะออกแนวบำรุง มีหลุดบ้างเหมาะกับสาวๆปากแห้งงค่ะ

Lsaibua

Lsaibua

FULL PROFILE