Review: ดินสอเขียนคิ้ว IN2IT สวยแบบธรรมชาติก็ได้นะ....

16 5

หน้าร้อนแบบนี้ทำให้หน้าของสาวๆหลายๆคนมันเยิ้มเลยใช่ไหมคะ เครื่องสำอางก็ต้องหากันทั้งแบบสูตรกันน้ำกันเหงื่อ วันนี้มี่มีดินสอเขียนคิ้วตัวใหม่ของ IN2IT มารีวิวให้ชมกันค่ะ เพราะนอกจากจะกันน้ำ กันเหงื่อได้อย่างดีแล้ว ยังทำให้เราสวยแบบธรรมชาติได้ด้วยนะคะ ^^ จะเป็นอย่างไรไปดูกันเลยค่ะ...

IN2IT Eyebrow Wandอินทูอิท อายบราว วอนด์

ด้าน packaging เป็นกล่องพลาสติก เน้นโทนสีน้ำตาล บนตัวกล่องมีรูป และคำอธิบายเกี่ยวกับดินสอเขียนคิ้วค่ะ รุ่นนี้ทำออกมา 2 สี คือ WA01 Dark Brown (โทนน้ำตาลเข้ม) และ WA02 Soft Brown (โทนน้ำตาลอ่อน)

ดินสอเขียนคิ้วตัวนี้ มีสองหัวค่ะ ด้านนึงเป็นดินสอ เนื้อเครยอน เขียนง่าย ส่วนอีกด้านเป็นเนื้อครีม ใช้ระบายตรงเนื้อคิ้วให้สีเรียบเนียนเสมอกัน

ทดลองใช้งาน พบว่า ด้านที่เป็นเนื้อเครยอนเขียนโครงได้ง่าย เนื้อสีไม่เข้มเกินไป มีข้อดีที่ว่า เขียนออกมาแล้วเป็นธรรมชาติ หัวเล็ก สามารถคอนโทรลขนาดของเส้นเวลาเขียนได้ง่าย...ส่วนด้านเนื้อครีม จะมีหัวฟองน้ำช่วยเกลี่ยสีของคิ้วให้เสมอกัน ก็อ่อนนุ่ม เกลี่ยได้ง่าย สีไม่จับตัวเป็นก้อน...ผลลัพธ์ที่ได้ คือ คิ้วดูเป็นธรรมชาติ ทำให้หน้ามี่ดูเด็กลงด้วยค่ะ

เทคนิคการเขียน คือ วาดโครงคิ้วให้เฉียงขึ้นเล็กน้อย โดยที่ให้ปลายคิ้วแหลมคมค่ะ... ระยะในการวัดความสูงของคิ้ว คือ ให้ปลายคิ้วด้านสูงสุดทำมุมกับปีกจมูกค่ะ

เทคนิค คือ ระบายด้านในให้สีสม่ำเสมอกัน โดยให้หัวคิ้วดูจางนิดนึง เพื่อให้แลดูเป็นธรรมชาติ

ความรู้สึกหลังใช้ คือ ชอบมากกก เพราะด้านดินสอเขียนง่าย ขีดแล้วสีติดเลย ไม่ต้องขีดๆๆหลายรอบ เนื้อไม่แข็งจนเกินไป ส่วนด้านแชโดว์ก็สีไม่เข้มไป เกลี่ยได้ดี ทำให้สีออกมากำลังพอดี ไม่เข้ม และไม่อ่อนเกินไป ทำให้หน้ามี่ไม่ดุ เพราะมี่มีสีผมค่อนข้างเข้มอยู่แล้ว ถ้าคิ้วเข็มอีกนี่ ยักษ์มาเองเลยจ้า...แต่ดินสอเขียนคิ้ว IN2IT มีสีน้ำตาลธรรมชาติที่เข้มพอดี ทำให้หน้าดูอ่อนเยาว์ ให้ความรู้สึก Soft ใสๆ ^O^

พอใช้ทั้งวันแล้ว พบว่า กันน้ำกันเหงื่ออย่างดี สีไม่หลุดลอกเลยค่ะ ❤ แต่....สามารถล้างออกได้ง่ายเพียงใช้ make up remover ค่ะ ^^

+++ ขอบคุณที่เข้ามาชมกนค่ะ +++

miieiie

miieiie

Mimi The Wonderer....อยากรู้ อยากเห็น ต้องศึกษาเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ ...

A wonder chemist girl who works in the cosmetics company. Love Green, Beauty and Technology. ^O^

FULL PROFILE