How To : บอกลาลุงหงอก ย้อมเองลุ้นเอง ด้วย Lolane Nature Code

10 5

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกันอีกแล้ววคะ วันนี้ก็ตั้งใจอยากมาแบ่งปันวิธีย้อมผมหงอกสำหรับคุณผู้ชายกันพร้อมรีวิวเจ้าแชมพูปิดผมขาวที่เพิ่มไปซื้อมาจาก โลตัส ว่าจะรอดหรือไม่ มันจะดีเหมือนโฆษณาอะป่าวOK!!!  มาเข้าเรื่องกันเลย นี้คือพี่ชายเราเอง  ชายหนุ่มวัย 31 ปี โอ้ยยยขึ้นเลยสามนี้ก็ตกใจแล้ว แหวกเจอหงอกนี้ตกใจกว่า 5555 มาดูสภาพเส้นผมก่อนย้อมกัน จะเห็นว่าพี่เรามีผมหงอกเป็นย่อมๆ  เป็นเส้นๆและเป็นแบบนี้ทั่วทั้งหัว (ถ่ายรูปออกมาให้นางดูนางตกใจมากเลย ฮ่าๆ)

คนพร้อมอุปกรณก็พร้อมสีที่เราเลือกวันนี้ สีน้องใหม่นั่นคือโลแลน เนเจอร์โค้ด สีเบอร์ N7 สีน้ำตาลกาแฟ แกะกล่องออกมาก็มีอุปกรณ์ดังนี้

TADAAAAA 

มาพูดเรื่องจุดเด่นของเค้ากันก่อน เพราะสาเหตุที่เราซื้อมาเพราะ ราคาไม่แพง ราคาไม่ถึงร้อยและเคยถามน้าแถวบ้านที่เคยใช้เค้าบอกว่าสีติดทนดี  กลิ่นไม่เหม็นกลิ่นนางหอมอยู่ เพราะไม่มีแอมโมเนียย้อมไปผมไม่แห้งเสีย ใช้ง่ายไปอีก ยังไม่จบข้างกล่องยังบอกว่าทำมาจากสารสกัดจากธรรมชาติ 100% มีคอร์นชูก้า ช่วยให้ผมนุ่ม ชุ่มชื่น 2 เท่า , ข้าวหอมนิลช่วยให้เส้นผมดำสลวย , น้ำผึ่งป่ากักเก็บความชุ่มชื่น และ ACTIVE INGREDIENT 100 %(นี้กำลังอ่านโฆษณาทางวิทยุอยู่รึป่าว ฮ่าๆ)...มาดูขั้นตอนกันเลย ...(ครั้งนี้เราใช้บนผมหมาด)

1. ผสมซอง (เบอร์ 1) ลงในขวด (เบอร์ 2) เมื่อเขย่าให้เข้ากันแล้ว ควรใช้ย้อมทันที 

2. บีบขวดแชมพูลงบนเส้มผมจนชุ่มทั่วศีรษะให้เนื้อแชมพูเข้าถึงโคนผมโดยเน้นผมขาว ทิ้งไว้ 30 นาที

3. .หลังจากครบ 30 นาทีแล้วพรมน้ำบนผมเพียงเล็กน้อยนวดๆ วนๆให้เกิดฟอง เหมือนสระผม แล้วล้างออกด้วยน้ำจนสะอาด4. ใช้ทรีทเม้นท์โลแลน (ซองเหลือง) นวดบำรุงผมอีกครั้ง แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด

เสร็จแล้วก็เช็ดผมให้แห้ง เป่าจัดทรงหล่อๆเลยจ้าจบแล้วทุกขั้นตอน เห็นไหมว่าง่ายแสนง่าย มาดูผลลัพธ์กัน

เปรียบเทียบก่อน-หลัง

หวังว่าการรีวิวครั้งนี้จะเป็นประโยชน์บ้างอะไรบ้างนะค่ะ แล้วพบกับใหม่ครั้งหน้าวัสดีค่ะ(^___^)

TYTORTY

TYTORTY

FULL PROFILE