[ รีวิว ] ลิปแมทท์ ถูกและดีในเซเว่น!! REVIEW U - STAR PLUMP UP SOFT MATTE LIPSTICK CREAM

19 8

สวัสดีค่าาา บุ๋มเองจ้า  วันนี้มา 2 กระทู้กันเลยทีเดียวค่ะ  กระทู้นี้บุ๋มจะมารีวิว ลิปแมทในเซเว่นค่ะ ท๊าดา.... ยูสตาร์ พลัม อัพ ซอฟต์ แมทท์ ลิปสติก ครีม ( U - STAR PLUMP UP SOFT MATTE LIPSTICK CREAM ) ราคาชิ้นละ  149 บาทจ้า ในเซเว่นมีวางขาย 2 สีค่ะ คือสี คอรัล พีช(สีอ่อน) และสี สกาเลต เรด(สีเข้ม) ค่ะ จริง ๆ เห็นหลายคนรีวิวไปบ้างแล้ว แต่เราเพิ่งได้ไปซื้อมาลองค่ะ  มีความช้าอยู่ตลอด ๆ ๆ

ได้ลองสวอชสี  สีออกมาสวยมากเลยค่ะ  โดยเฉพาะสี สกาเลต เรด  ชอบมาก ๆ เลยค่ะ  เราเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ  ทาที่ปากสีก็จะออกมาประมาณนี้จ้าาา (สีอ่อนสีคอรัล พีช , สีเข้ม สกาเลด เรด)

ความรู้สึกที่ได้ลองใช้ลิปแมทอันนี้ก็คือ  เนื้อบางเบา ทาง่าย  สีชัดดีค่ะ  ไม่เหนียวเหนอะหนะปาก  ปากไม่แห้ง ไม่ตกร่อง ติดทนปานกลางค่ะ โดยรวมถือว่าดีเลยค่ะ ให้คะแนน 4.5/5 ไปเลยเน้อออ คุณภาพขนาดนี้ในราคา 149 บาท ถือว่าโอเลยน้าา  ใครเคยลองใช้แล้วรู้สึกยังไงมาคุยกันได้นะคะ ดูรีวิวแบบ VDO ได้ที่ LINK ด้านล่างเลยจ้าา วันนี้ไปแล้วค่ะ  สวัสดีค่ะ ><

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE