[HOW TO] Gloomy Sky ก็ฟ้ามันครึ้มๆ // theboofurn

14 7

สวัสดีชาวจีบันทุกคนค่ะ ♥วันนี้เฟิร์นมาพร้อมกับลุคเข้มๆ เข้ากับฟ้าครึ้มๆช่วงนี้จะแต่งชิคๆไปเดินให้เข้ากับบรรยากาศก็ได้ หรือจะแต่งไปปาร์ตี้เก๋ๆก็ดี

ไปเริ่มกันเลยดีกว่า

1.ก่อนจะไปงานตา งานผิวก็มาก่อน และนี่คือของที่เฟิร์นหยิบมาใช้ในลุควันนี้

2.ลงสีดำที่หางตาแล้วลากเข้ามาจนเกือบถึงหัวตา เหลือที่ว่างบริเวณกลางเปือกตาไว้นะคะเฟิร์นใช้สีดำจากพาเลตต์ KVD Shade & Light(สภาพพาเลตต์รู้เลยว่าผ่านศึกมาหนัก 5555)

3.ลงสีน้ำเงินเข้มตรงหางตาถัดเข้ามาจากสีดำ และบริเวณหัวตา แต่ยังเว้นตรงกลางเปือกตาไว้เล็กน้อยเฟิร์นผสมสี Time กับสี Bandersnatch จากพาเลตต์อลิสของ UD นะคะ

4.ลงสีไข่มุกไปตรงช่องว่างที่เว้นไปกลางเปลือกตา บริเวณหัวตา และไฮไลท์คิ้วค่าแล้วเบลนสีมุกกับสีน้ำเงินให้เข้ากันเฟิร์นใช้สี Royal Flush เพราะมันประกายขาวอมฟ้านิดๆ จะได้เข้ากับสีน้ำเงินพอดี

5.ใช้สีน้ำตาลเบลนบนเปลือกตาให้ฟุ้งเบาๆเฟิร์นใช้สีจากพาเลตต์ Shade & Light ของ KVD ค่ะ

6.กรีดอินเนอร์อายไลน์เนอร์แล้วทาสีน้ำเงินสีเดียวกับบนเปลือกตาไปที่ใต้ตาค่ะดูดาร์กขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

7.ตกแต่งบริเวณใต้ตาและโหนกแก้มด้วยฟรอยด์สีเงินเฟิร์นใช้ฟรอยด์จาก Glittertubes ค่ะ(แอบกระซิบว่าเดี๋ยวว่างๆจะมารีวิวและสวอชกลิตเตอร์จากแบรนด์นี้กัน)

8. ลิปวันนี้เฟิร์นใช้ NYX Liquid Suedeสี Alien (เทาเข้ม) ทาขอบปาก และสี StoneFox (เทาอ่อนอมน้ำเงิน) ทากลางปาก

9.ติดขนตาปลอม เก็บรายละเอียด ใส่พร๊อพ และเราก็เสร็จแล้วค่าาา

หวังว่าเพื่อนๆคงจะชอบนะคะแล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้า

ขอบคุณค่าtheboofurn

theboofurn

theboofurn

🌙 ᴇɴɢʟɪꜱʜ ᴛᴇᴀᴄʜᴇʀ & ᴛᴜᴛᴏʀ
✨ ᴍᴀᴋᴇᴜᴘ ᴀʀᴛɪꜱᴛ
🇬🇧 ᴡᴀʀᴡɪᴄᴋ • ᴍᴀ ᴛᴇꜱᴏʟ
🇹🇭 ᴄᴜ • ʙᴇᴅ ᴀᴅᴠ ᴇɴɢ
🇹🇭 ᴄʜꜱ • ᴇᴘ & ɪᴇᴘ
♥️ 𝐸𝓍𝓅𝓇𝑒𝓈𝓈 𝓎𝑜𝓊𝓇 𝒶𝓇𝓉 𝒸𝑜𝓃𝒻𝒾𝒹𝑒𝓃𝓉𝓁𝓎.

FULL PROFILE