รีวิวครีมซอง Blooms Prince ราคาตะมุตะมิ ลดรอยสิว+ผิวกระจ่างใสขึ้นภายใน 15 วัน

14 4

สวัสดีค่าาา สวัสดีเพื่อนๆในจีบันทุกคนนะคะเป็นกระทู้แรกเลยค่ะ วันนี้จะมารีวิวครีมซองที่มีราคาตะมุตะมิแต่อัดแน่นเต็มไปด้วยคุณภาพค่ะนั่นคือ ครีม Blooms Prince นั่นเองค่ะ

โดยแบรนด์นี้เขามีครีมอยู่สองสูตรค่ะราคาเบาๆ 39 บาทค่ะ หาซื้อได้ที่ 7-11 ส่วนซองแดงต้องร้านนายอินทร์ ค่ะ

ซองสีขาว จะเป็นสเต็มเซลล์มะเขือเทศที่ดีกว่ามะเขือเทศธรรมดาถึง 5 เท่า  เขาเคลมไว้เลยว่าช่วยในเรื่องหน้าขาวกระจ่างใส ลดรอยดำรอยแดงจากสิว  และยังมีกันแดดอีกด้วยเหมาะสำหรับทาตอนกลางวันค่ะ 

เนื้อครีมเวลาทาจะแตกตัวเป็นน้ำทาแล้วรู้สึกหน้าขาวกระจ่างใสขึ้นทันทีเลยค่ะ

ซองสีแดง เป็นเซรั่ม ว่านตาลเดี่ยว และ สาหร่ายแดง ค่ะซองนี้บอกไว้ว่าช่วยในเรื่องให้หน้าอ่อนเยาว์ กระจ่างใสขึ้น กระชับรูขุมขนนอกจากนั้นยังมีคอลลาเจน วิตามินบี3 วิตามินซีและอี เป็นส่วนผสมอีกด้วยค่ะ

เนื้อครีมจะเป็นแบบเซรั่มใสๆซึมง่ายมากกกกกก ไม่เหนียวเหนอะหนะทาแล้วหน้าไม่มันค่ะ

มาถึงจุดสำคัญกันแล้ววว!! จากการใช้ครีมมาได้ 15 วันค่ะ

ก่อนใช้

จะเห็นว่าหน้าของสองเองจะมีรอยสิว สิวเม็ดเล็กๆ และรูขุมขนที่กว้างงงมากกก(จะร้องไห้)

มาดูหลังจากใช้ได้ 15 วันกันดีกว่าค่ะ

จะเห็นได้ว่ามีความเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นมากเลยค่ะ รอยสิวดูจางลง หน้ากระจ่างใสขึ้นแบบเห็นได้ชัดและรูขุมขนดูเล็กลงกว่าก่อนใช้ค่ะ

สรุป คะแนน ซองขาวให้ 9.5/10 คะแนนค่ะ ไม่รู้จะหักอะไรล้าวว หักที่ไม่มีฝาปิดเวลาใช้รู้สึกเลอะเทอะนิดนึง นอกนั้นตัวครีมดีงามมากกกกกกกกค่ะซองสีแดงให้ 8.5/10 คะแนนค่ะ คะแนนที่หักไปคือ ไม่มีฝาปิด+หาซื้อยากมากกกกกกก 55555555555 นอกนั้นตัวครีมดีงามหมดค่าสำหรับกระทู้นี้เป็นกระทู้แรก ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ทีนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณทุกคนที่กดเข้ามาดูกันค่ะ

Songjibi

Songjibi

สวัสดีค่ะ ชื่อสองนะคะเป็นนักรีวิวมือสมัครเล่นค่าาา ^_^

FULL PROFILE