รีวิว เจลแปะสิว ดีจริงหรือแค่ชวนเชื่อ

18 9

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวเจลแปะสิวนะคะ ที่ตอนนี้เห็นแชร์กันในเฟสบุ๊กเยอะมากๆ เลยอยากมาแชร์เป็นตัวเลือกให้เพื่อนๆตัดสินใจกันค่ะ ไม่พูดมากมาดูกันเลยค่ะ

ปล.ขออภัยในความภาพไม่ชัดนะคะ ถ่ายจากมือถือ ตอนกลางคืน และบางภาพแคปจากวีดีโออีกทีค่ะ ซึ่งก็ถ่ายจากมือถือ เบลอได้อีกT________T คอมฯสิ้นชีพไปแล้วค่ะ

จะเป็นเจลอยู่ในหลอดค่ะ บีบใช้งานง่าย ตัวนี้ยี่ห้อ a'pieu นะคะ อีกยี้ห้อนึงที่เค้าแชร์กันคือ เจลปิดสิว real skin patch ซึ่งตัวนั้นราคาแพงกว่าค่ะ และเราซื้อตัวนี้มาก่อนตัวนั้นจะแชร์กัน เท่าที่เห็นก็น่าจะคล้ายๆกันมากค่ะ 15 กรัมเท่ากัน  ตัวนี้ประมาน300 ตัวนั้นประมาน500ค่ะ แล้วแต่ร้านรับพรีค่ะ

เพื่อเปรียบเทียบความบางเราเลยใช้แผ่นแปะสิวมาเทียบค่ะ ตัวนี้มีในเซเว่น เป็นแบบกลางวันแผ่นจะบาง และแต่งหน้าทับได้ค่ะ  เค้าว่างั้น แหะๆ

เราเหลือแผ่นเดียวพอดี มาเทียบซะ

แผ่นแปะสิวตัวนี้ดีนะคะ บางดี ถือว่าเนียนพอใช้ แต่ราคาแพง มีแค่สามแผ่นเองอะ 40,60นี่ละ 

ตรงที่ทามันจะเงาๆค่ะ พอแห้งแล้วจะเป็นแผ่นฟิมล์บางๆใสๆ

มาทำรามที่เค้าโฆฯกัน ทารองพื้นลงไป ตบๆไปค่ะ ดูสิจะเนียนจริงเปล่า

มันก็เห็นรอยหน่อยๆนะ ไม่ได้เนียนกริบ ดูดีๆก็เห็นรอยด่างอะ  หรือเราลงรองพื้นไม่ดีเอง

มาดูการปกปิดสิวจากเครื่องสำอางและมลภาวะ ลอกออกมาทั้งแผ่นเลย รองพื้นไม่มีโดนสิว ผิวด่างกันเห็นๆ เหมือนเวลากาวเลอะเลย นี่หลอกเอาเอามาขายราคาแพงเปล่าวะเนี้ยะ

อันนี้ถ่ายตอนเช้าอีกวันชัดๆหน่อย คือมันเคลือบบางๆ และที่ควรระวังคือไม่ควรทาใกล้บริเวณที่หน้าขยับ เช่นใกล้ปากแบบนี้ มันลอกเองนะเราไม่ได้ดึงเลย ใครเป็นสิวแถวนี้ทาเป็นจุดๆดีกว่า

สรุปนะคะ

ข้อดี บางมากค่ะ มันเนียนกว่าแบบแผ่น

ทาหลังสกินแคร์ได้ ไม่ลื่นหลุด

ใช้ได้นานค่ะ

เหมาะกับคนเป็นสิวที่ต้องการแต่งหน้าค่ะ ไม่ให้เครื่องสำอางอุดตัน

ข้อเสีย มันไม่ดูดหัวสิวแบบแบบแผ่นค่ะ มันปิดปังเฉยๆ เอาเป็นตัวนี้ใช้กลางวันแผ่นแผะกลางคทนแล้วกันสวยๆ

ไม่กันน้ำนะคะ พอโดนน้ำจะลื่นๆ ถูๆก็ละลาย ยิ่งพูดยิ่งเหมือนกาวว่ามะ

สรุปของสรุปอีกที เอาเป็นว่าเป็นเป็นสิวบ่อยมีติดไว้ก็ดีค่ะ แบบเราเป็นคนแพ้เหงื่อ แพ้ความร้อนสิวจะขึ้นง่ายมากๆค่ะ สิวผดเม็ดเล็กถ้าดูไม่ดีก็กลายเป็นสิวใหญ่โต ทาตัวนี้ไว้ป้องกันเชื้อโรคเข้าค่ะ คิดว่าน่าจะช่วยได้บ้าง

วันนี้ไปแล้วค่า หวังว่าจะช่วยเพื่อนๆตัดสินใจได้บ้างนะคะ สวัสดีค่ะ

Kiffaiam

Kiffaiam

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่ะ
อย่าลืมไปเป็นเพื่อนกันในเฟสบุ๊กน้า
FB : GIFFAiam
แชร์เคล็ดลับเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้าค่ะ

FULL PROFILE