[ รีวิว ] Missha 7 days coloring ทรีทเม้นต์เปลี่ยนสีผม สุดจี้ดด

23 12

สะหวักดีฮ้าา วันนี้มาพร้อมของเล่นใหม่ ที่กำลังฮิตเลย หารีวิวยากมากเลยมาลองเอง     

นั้นก็คือ.....

MISSHA7 days coloring hair treatmentเรียกสั้นก็ ทรีทเม้นท์เปลี่ยนสีผม นั้นแหละ555มีทั้งหมด  7  สีด้วยกัลลล

มีรูปรีวิวสีจริง อยู่ด้านล่างเล้ยย

เราพรีออเดอร์จากเกาหลี ได้มา 120 บาท ราคา ร้านพรีออเดอร์ อยู่ที่  100-180 บาทราคา ร้านพร้อมส่ง อยู่ที่ 100-200up แต่พีคมากพอได้ของแล้ว ตอนหลัง Karmart มีครบทุกสีราคา ร้าน Karmart ซองละ 119 บาทเท่านั้นเพราะฉะนั้นถ้าอยากลองไป คาร์มาร์ท โลดด

มี 7 สี คือ น้ำเงิน เขียว แดง ส้ม ชมพู เหลือง ม่วง

สีที่ได้ออกมาจริงๆ ขึ้นอยู่กับ สีผมเดิมของแต่ละคนนะแต่ว่าถ้าชอบกัดสีผมอยู่แล้ว ลงอันนี้ปึ้บ ได้สีตามนี้เลย

รูปด้านล่างนี่คือ สีผมเดิม กับ สีที่ได้

นี่คือ หน้าตาของมันจริงๆมาในปริมาณที่เรียกว่า พอประมานกับปลายผม555

วิธีใช้ : ไม่ยาก  ควรใส่ถุงมือ 

1. สระผม เช็ดผมให้พอหมาด
  2. ลง ทรีทเม้น ตามต้องการ
  3. ทิ้งไว้ 10-15 นาที  (ให้ติดเยอะก็ทิ้งไว้นานหน่อย)
  4. ล้างออก 
  5. วิ่งไปไดร์ผมอย่างรวดเร็ว 
 ทำไมต้องวิ่งไปไดร์ผม? ยี่ห้อนี่ สีหยดพื้นคะ เต็มบ้านเลย

สีที่ได้ออกมาประมาณนี้สีผมดั้งเดิมสีน้ำตาลอ่อน ไม่เคยกัดสีไม่เคยย้อมสีเลยติดออกมาน้อย ไม่ค่อยชัด ออกแดดแล้วชัด

ทางแบรนด์เคลมว่าอยู่ได้  7  วัน จะค่อยๆจางลงตามการสระผม ก็ตรงนะ จางลง แต่ตอนสระผม ก้มีสีหลุดออกมา เลอะผ้า แต่ไม่ต้องตกใจ เลอะผ้าก็ซักออกอยู่นะคะ

ผมเรายาว เลยใช้หมด 1 ซอง เกลี้ยง ทำแค่ปลายๆนะ

- สรุป -ก็โอเคในราคาเท่านี้นะ ไม่แพง  แต่ ย้อมอันนี้ห้าม โดนน้ำไม่งั้นสีจะเลอะเสื้อ หยดพื้น เลอะเทอะมาก แต่ซักออก ใครที่ชอบย้อมผมอยู่แล้ว กัดสีละลงอันนี้จะสวยมาก เห็นคนอื่นทำล่าสุด ผ่านมา 2 อาทิตย์ ยังมีประกายแดงติดอยู่นิดหน่อย

ก็สนุกดี55555  ขอบคุณที่เข้ามาดูงับ หวังว่าจะช่วยติดสินใจช่วยอะไรได้หลายๆอย่างงับ ยังไม่ลืมรีวิว in2it นะงับ555บ้ายบายย

Musicrvy

Musicrvy

★·.·´¯`·.·★ ʜᴇʟʟᴏ ★·.·´¯`·.·★

FULL PROFILE