แต่งหน้าตามคุณแม่ลูกแฝด@เมืองคานส์

16 13

สวัสดีค่ะ เห็นรูปแล้วรู้เลยใช่มั้ย .. ใช่แล้ว นิคกี้คนเดิม เพิ่มเติมคือฮาวทู วันนี้นิคมาพร้อมกับฮาวทู แต่งตามคุณแม่ลูกแฝด@เมืองคานส์ ในลุค Parisian Plum ค่ะ 

มาเริ่มกันเลยค่ะ

1. ลงรองพื้นให้ทัวหน้าและคอ

2. เขียนคิ้ว

3. ปัดมาสคาร่าคิ้ว จะให้ดูเหมือนคิ้วแม่ชม ขนคิ้วต้องอุยๆนะคะ ปัดย้อนมาค่ะ

4. ใช้สีน้ำตาลแดงลงทั่วเปลือกตาบนและล่างอย่างเบามือ

5. ลงสีม่วงพลัมกลางเปลือกตาบน

6. วาดอายไลเนอร์หางไม่ต้องยาว

7. เขียนอินไลเนอร์ที่ขอบตาบน

8. เบลนสีดำที่เส้นไลเนอร์ตรงหางตาให้ฟุ้งๆ

9. ติดขนตาปลอม

10. ปัดมาสคาร่า

11. ลงไฮไลท์แบบครีมที่ใต้ตา

12. ทำการสร้างสันจมูก

13. เก็บไรผม เฉดให้เป็นกรอบหน้า

14. ปัดแก้ม ไม่ต้องเข้มมาก ปัดให้ดูระเรื่อๆ

15. ลงไฮไลท์แบบฝุ่นที่จมูก ปาก ใต้คิ้ว

16. ใช้ลิปสีม่วงและชมพูแต้มแบบจุดๆๆที่ริมฝีปากด้านใน

17. ใช้ แปรงเกลี่ยสีลิปออกมาด้านนอก

18. ลงแป้ง

เสร็จแล้วค่ะ พอได้มั้ย

ขอบคุณที่รับชมนะคะ เจอกันใหม่ทู้หน้า บ๊าย บาย xoxo

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE