แกะถุงของ(สามี)หิ้วจากญี่ปุ่น

22 12

สวัสดีค่ะ

วันนี้เกตุกลับมาพร้อมกับของจากญี่ปุ่น อีกแล้ว ครั้งนี้มีนิดหน่อย เพราะครั้งก่อนยังไม่ได้ใช้ก็หลายอย่างนะ

ตั้งแต่ไปทำเลเซอร์ผิวมา ก็กลายเป็นมนุษย์กลัวแดดไปเลยค่ะ ตอนนี้ครีมกันแดด โลชั่นกันแดดเยอะมาก แต่ไม่มีแบบสเปรย์ เลยหาตัวที่สามารถฉีดทับเมคอัพระหว่างวันได้ค่ะ

กระป๋องสามีซื้อมาเพราะหาซื้อตัว Privacy ให้เมียไม่ได้เลยซื้อมาก่อน เพราะคนขายบอกว่าอันนี้ก็ดี 

เค้าว่าขวดนี้ใช้แล้วจั๊กขาวเลยอยากลอง

มาร์คชีท ได้รางวัล cosme2016 จัดสิค่ะ ไม่คิดเยอะ

ไปญี่ปุ่นก็ต้องซื้อยา แต่รอบที่แล้วจัดDHC มาหลายถุงยังไม่ได้กินก็เยอะ กินยังไม่หมดก็แยะ แต่ถ้าไม่ซื้อรู้สึกแปลกๆเลยเอามาสักอย่าง555

บลัชออนจาก CEZANNE ซื้อมาลองใช้แทน JILLSTUART ถูกกว่ากันเยอะเลย555

Eye primer รางวัลเหรียญเงินจากCosme ใครว่าดี เกตุก็ว่าดีค่ะ 

เหมือนคอนซีลเลอร์แบบแท่ง ของใหม่มี6สี แท่งละ580y

ขนมาลองทุกสีเลยค่ะ

อันนี้ก็ของใหม่ เป็นอายชาโดว์แบบครีม มี 2สี ราคา 500y

เอามาลองเค้าว่ามันสวย

กาวติดถุงเท้า กันถุงเท้าเลื่อน หลุด ไหล จะติดอยู่จริงรึป่าวเดี๋ยวขอลองก่อนนะ

อันนี้พีคมาก Adidas Stan Smith อยากได้ที่สุด รอบก่อนสามีก็หาซื้อไม่ได้ มาได้รอบนี้ แต่ๆๆๆๆๆๆๆๆ

จุดพีคคือ ใส่ไม่ได้อ่ะ มันใหญ่กว่าเท้าเรามากกกกกกกก

คือ ปกติ ใส่sneaker เบอร์6.5 แต่มันของผู้หญิง เจอคู่นี้เข้าไป 6.5เหมือนกัน แต่มันเป็นแบบ W/M คือทั้งชายและหญิง

ตอนนี้ร้องไห้หนักมาก ซื้อมาไม่ได้ถูกๆ กัดฟันซื้อเลยนะ แต่ดันใส่ไม่ได้

แอบโมโหสามีมาก แค่หยิบมาดูก็รู้แล้วว่าใหญ่กว่าเท้าเมียมาก ทำไมไม่ทักดันซื้อมาอีก แถมกลับมาบอกว่ามันเป็นไซด์แบบW/M

คืออะไร จะบ้าตาย!!! 

สุดท้าย

Baby G และ G Shock อย่างละเรือน

เราว่าซื้อนาฬิกาเนี่ยโอเคสุดแล้ว ราคาไม่แพงด้วย ราคาจริงถูกกว่าในเว็บของเค้าเองอีก 2 เรือน แค่ 22500y

เสียดายไม่มีคิตตี้ ไม่งั้นได้มาใส่เองอีกเรือน

วันนี้เห่อแบบแอบปวดใจเล็กๆ เดี๋ยวก็องใช้แล้วเป็นยังไง เค้าจะมารีวิวให้อึกทีนะตะเอง

ขอบคุณค่ะ

Katemoko_So Young

Katemoko_So Young

FULL PROFILE