รีวิว ไปเล่น + เห่อ SHU X AMBUSH Shu uemura ambush collection

28 25

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  วันนี้จะมาขอรีวิว+เห่อ Shu uemura ambush collection

ซึ่งมนต์ได้ลองเล่นที่เคาเตอร์และเอารูปมาฝากเล็กๆค่ะ ^^

โดย คอลเลคชั่นนี้ จะมีทั้งหมด 12 ตัวที่เข้ามาเว้นตัว มาสคาร่าคิ้ว กับกระดาษซับมัน ไม่ได้เข้ามา

ภาพรวมๆค่ะอาจมีบางตัวถ่ายไม่ครบตกเฟรมไปบ้างขออภัยค่ะ

ตัวที่มนต์ได้ลองเล่น ก็จะมี ลิป ,อาย ฟอยด์, โกล์วครีเอเตอร์ (อันนี้ลืมถ่ายswatchให้ดูเค้าลืม) ซึ่งตัวนี้วาวๆพอวนไปที่ผิวจะใสๆไม่เห็นสีจะทำให้ผิวเราดูฉ่ำๆ

Compact case 600฿

Ambush squad  600฿ เสียดายตอนแรกคิดว่าเป็นทองเงาๆเหมือน compact case

Pressed eye shadow  700฿* อันนี้ไม่แน่ใจว่า สีละ 700 หรือทั้งหมด 700 นะคะ ราคาจากหน้าเว็บค่ะ

Lips

UNLIMITED SHEER SHINEROUGE

Ambush freedom (นู้ด)

Ambush spirit (ชมพู)

---------------------------------------------------------------------UNLIMITED SUPREME MATTE

Ambush love(แดง)

Ambush life (ส้ม)ซึ่งทั้งสี่สี เป็น limited edition  ราคาแท่งละ 1,150฿

ต่อมาเป็น eye foil liquid eye shadow มีทั้งหมด  9 สี โดยตัวสีน้ำเงินเป็น limited edition มีชื่อสีว่า Dreamcatchers

foil liquid eye shadow ราคา 1,150฿yellow gold , champagne gold,bronze,  dark bronze  , copper, pink gold, gun metal, dreamcatchers ,purpurite  (เขียน bronze ป้ายเผลอซ้ำมา2ที นะคะ )ภาพซ้ายคือ ลุคที่น้อง BA  แต่งให้ค่ะ ทา eye foil สี bronze  และเขียน อายไลเนอร์ด้วย eye foil สี purpuriteปาก : UNLIMITED SUPREME MATTE  #Ambush life (ส้ม)

----------------------------------------------------------------------------มาดูสิ่งไปตำมาใน คอลเลคชั่นนี้กันดีกว่า ว่าได้อะไรมาบ้าง

ได้มาสี่ตัวค่า^^  แกะกล่องๆ

eye foil liquid eye shadow  ราคา 1,150฿

สีที่ตำมาคือสี Copper และ pinkgold  ค่ะเอามาสองสีเลือกไม่ถูก 5555

หัวแปรงเป็นแบบนี้ แบนๆแต่มีรู นิ่มๆปาดง่าย 

ด้านซ้าย สี pinkgold  ด้านขวา สี copper

ลองเบลนที่ผิวนุ่มมากเกลี่ยง่าย สีสวยยังไม่รู้จะแต่งยังไงแต่ชอบสีมาก

LASTING SOFT GEL PENCIL ราคา 1,020 ฿ สีดำค่ะ มีสีเดียวในคอลเลคชั่นนี้

ขนาดเส้นเล็ดเพียง 1.5 mm. แบรนด์เคลมว่า รุ่นนี้เป็น waterproof, tear-proof  และไม่เลอะ อยู่ทน 12 ชั่วโมง จากที่ ba แต่งให้เที่ยงๆ ตอนเย็นๆประมาณ 6 โมงเย็น จขกท หนังตามัน เป็นแพนด้าเลย เอาไม่อยู่ภาพขวาบน : ด้านซ้ายเป็นการเขียนย้ำ ส่วนด้านขวาขีดครั้งเดียวภาพขวาล่าง: ลองเอานิ้วถูแรงๆมีเลอะออกมา แต่ตอนถูธรรมดาไม่เป็นไรนะคะเอาอยู่ตัวดินสอเป็นแบบหมุนดัง กริ๊กๆ หมุนขึ้นแล้วหมุนลงไม่ได้ อันนี้ต้องระวังนะคะ ขนาดในภาพนี้ก็ถือว่าเยอะไปนะคะเพราะพอสวมปลอกกลับหักจ้า ร้องไห้แป๊บ T_T

ROUGE UNLIMITED SHEER SHINE  limited edition 1,150฿

มนต์ซื้อสี Ambush spirit (สีชมพู) เนื้อ shine  ปลอกทองวิบวาว

ด้านในมีสกรีน AMBUSH SHU UEMURA 

สีหวานไปอี๊กกก ถึงจะเนื้อ shine แต่ก็กลบปากมิดอยู่น๊า แต่ถามว่าทนไหม ไม่ทนนะคะ กินข้าว เม้ามอยด์ก็เลือนแล้ว แต่เนื้อนุ่ม ไม่วาวไม่เหนียว ครีมๆแต่ไม่แป้ง จ๊ะ 

-----------------------------------------------

ต่อด้วยของแถมอีกหน่อย

-POREfinist anti-shine fresh cleansing oilสำหรับผิวมัน รูขุมขนกว้าง

----------------------------------------------------------------

-tsuya skin youthful vita-glow activator-----------------------------------------------------------------sakura:hydrability sakura rose petal maskส่วนช็อกโกแลต ลูกสาวเอาไปหม่ำเรียบร้อยแล้วค่ะ

จบการเห่อ+รีวิวเล็กๆ Shu xAMBUSH ค่าา

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆนะคะบ๊าย บายสวัสดีค่ะ=^_____^=Monnazy 

Monnazy

Monnazy

สวัสดีค่ะชื่อมนต์นะคะ เมื่อก่อนเราเป็น graphic designer แต่หลังจากแต่งงานเรามาเป็นแม่บ้านเต็มตัวเป็นคุณแม่fulltime จนไม่ได้ดูแลตัวเองเลยจนเราได้มาเริ่มเล่นจีบันและได้รู้เทคนิคและการดูแลตัวเอง เราเริ่มอ่านรีวิวเพื่อนๆในนี้ทำให้เรามีความมั่นใจและเริ่มดูแลตัวเองมากขึ้น และซื้อของมากขึ้นๆ 5555เลยเริ่มอยากแบ่งปันและชอบเขียนกระทู้ที่นี่เพื่อบอกต่อว่าสิ่งนี้ซื้อมาแล้วอันไหนดีไม่ดีขอบคุณบ้านหลังนี้ค่ะ

FULL PROFILE