Review อาร์แกนออยล์100% กับBe skin แบรนด์คนไทยที่น่าสนใจ

12 6

สวัสดีค่า!!    กลับมาอีกครั้ง คราวนี้มิมิมารีวิวแบรนด์ของคนไทยที่น่าจับตามอง เพราะคุณภาพดีงามจริงๆในราคาที่จับต้องได้สบายๆ หลายคนอาจไม่เคยเห็นแบรนด์นี้แต่จะบอกว่าคุณภาพเทียบเท่าระดับเคาท์เตอร์แบรนด์ได้นะ

วันนี้มี2ตัวมาแนะนำค่ะ 1.Argan oil 100% 2.Be skin make up base 8 in 1มาเริ่มกันที่ Argan oil ดีกว่า

ตัวนี้บอกเลยว่าแอบเปรียบเทียบกับยี่ห้อนึงตามร้านดรักสโตร ที่เค้าบอกว่าใช้ได้ไม่แพ้

ความรู้สึกแรกที่ลองคือ... เห้ย...มันดีงามมมม!! ถ้าใครเล่นสาย argan oil จะรู้ว่ามันมีหลายแบบ มีแบบผสมน้ำหอมบ้าง ผสมตัวอื่นบ้าง แต่ตัวนี้ทางแบรนด์บอกว่า 100% บำรุงตั้งแต่หัวยันเท้าเลย

คีย์เวิดสำหรับสิ่งนี้ค่ะ สั้นๆและเห็นภาพ-เบา ไลท์มากกก ไม่หนักหน้า-แค่นวดวนๆ คือซึม ไม่ถึง5วิ-บำรุงเทียบเท่าสกินแคร์ตัวอื่นๆ-ทาก่อนนอนหรือแต่งหน้า บำรุงข้ามคืนและทำให้เครื่องสำอางค์ติดทนค่ะ เหมาะกับวันอยากโกลว์ๆ-สรรพคุณ All around บำรุงปลายผม เล็บ หน้า ทาตัว(แต่เปลือง เอาอย่างอื่นเถอะ)เอาเป็นว่า ขวดเดียวคืออยู่ ตำทีเดียวคือจบ ใช้ได้นานอยู่ค่ะ และกลิ่นหอมเบาๆจางๆจริงๆ คุ้มค่ามาก ควรมีทุกบ้านค่ะ

มาต่อกันตัวที่2 Be skin ทางแบรนด์บอกว่ามันคือสิ่งที่ตบจบครบที่เดียว กับคุณสมบัติ 8in11 บำรุงผิวโดยตรง2 เติมแร่ธาตุสู้ผิว3 ลดริ้วรอบ (ห๊ะ? จริงดิ)4 ลดสิว5 กันแดด UVA6 กันรังสี UVB7 กันมลภาวะ8 เมคอัพเบส ปรับสีผิวสว่างขึ้น

เออ มันช่างเป้นครีมที่เหมาะกับคนขี้เกียจและเร่งรีบทำงานมาก ส่วนตัวมิเป็นคนผิวแทนค่ะ เดิมเคยขาวสายเกาหลีมาก่อน ขาวมาก แล้วย้ายสายค่ะ เลยแอบเครียดว่าจะรวดไหมตู ไหนๆได้มาแล้วอ่ะลองหน่อย

ความรู้สึกแรกที่ใช้จะบอกว่า อยากให้แบรนด์เพิ่มสรรพคุณนี้ไปด้วยค่ะ "คุมมันอย่างยิ่งยวด" วันแรกที่ใช้ บอกเลยว่าใช้ตั้งแต่เช้าเพราะมีประชุม แล้วคุมมันดีงามมาก ไม่เมือกด้วย แต่จะแอบพังสำหรับคนผิวแทน เพราะหน้าจะสว่างกว่าตัวเบอร์นึงเลยทีเดียว (แต่จุดนี้ เราใช้คอนทัวร์แก้ได้ค่ะ ตรงนี้มาวัดที่ฝีมือเมคอัพแทน) จะบอกว่าตัวนี้น่าจะถูกใจใครหลายคนเลย

จบการรีวิวเบาๆกับสองตัวน่าสนใจ เอ้า ไงเชียร์ให้ตำค่ะ เพราะมันพกพาง่าย สรรพคุณเกินคาดจริงๆ ทุกวันนี้ก็ยังใช้เองค่ะ รู้สึกผิวดีขึ้น ฟูขึ้นจริง ไม่ได้โม้ เธอต้องลองนาจาขอบคุณที่ติดตามค่ะ!!

minerva24k

minerva24k

7♎1989
? Tanskin lover ?
?️ Beach is my BFF??
?️ Gym and workout

FULL PROFILE