[เปิดกล่องลองเลย] ไข่ขาวพร้อมทาน เมนูน่ารักสำหรับคนอยากลดน้ำหนัก-เพิ่มกล้ามเนื้อ

19 9

สวัสดีค่ะ มาพบกับซินเด้คนดีคนเดิม เพิ่มเติมคือน้ำหนักขึ้นเป็นตุ่มแล้วจย้าาาา/ไฟลุก ไม่ไหวแล้ว เพลานี้ต้องกินแบบระมัดระวังมากขึ้น และหาเวลาว่างออกกำลังกาย ถ้าอ้วนกว่านี้เพื่อนจะเริ่มแยกไม่ออกระหว่างซินเด้กับตุ่มใสน้ำ

สิ่งที่ซินเด้จะมาแกะวันนี้ไม่ใช่เครื่องสำอางหรือสกินแคร์ใดๆ ซินเด้มาพร้อมกับเมนูโลวคอเลสเตอรอล ไฮโปรทีน และอิ่มท้องค่ะ

ไม่ม้า ไม่มีสปอนเซอร์เด้อ

.

.

FIIT E ไข่ขาวพร้อมทาน

ราคา 49 บาทต่อชิ้น 3 ชิ้น 140฿

พิกัด มีบู้ทของแบรนด์ตั้งใกล้ๆท๊อปในเซ็นทรัล ส่วนจะเป็นสาขาไหนบ้างไปเดินดู ส่วนออนไลน์เสิร์ชเพจตามชื่อผลิตภัณฑ์เลยค่ะ

คำเคลม ไขมัน 0%  โปรตีน 14 กรัม พลังงาน 70 แคล มีด้วยกัน 4 รสชาตินาจา ตามรูป

เป็นแบบสำเร็จรูป พร้อมรับประทาน อยู่ได้นานเป็นเดือนๆ

เปิดฝาออกมา ข้างในมีช้อนพลาสติก และซิอิ๊วขาวซองใหญ่มาก ถือว่าสะดวกต่อการพกพาไปรับประทานที่ไหนต่อไหนดีค่ะ

ซีลพลาสติกแกะยากมาก ไม่มุมดึง เราก็หามีดไม่เจอ ก็เลยเอาส้อมเจาะเป็นรูๆ ขอบมุมก็เหนียวเกิ๊น จะแน่นไปไหน สภาพตอนเปิดเลยเป็นเช่นนี้แล น่าเกลียดนิดหน่อย

รสชาติ 

(ลองแค่สูตรคอลลาเจนนะ)

• จืดดดด ไม่มัน ไม่นุ่ม ไม่มีกลิ่นอะไรเลย จืดสนิท แถมรสชาติยังแปร่งๆ อาจเป็นเพราะนางเป็นแบบพาสเจอร์ไรซ์ไง แล้วเราไม่ใช่คอกินของพาสเจอร์อะ ปกติกินนม ก็กินนมสด รสชาติมันเลยไม่ถูกปากเราเท่าไหร่
  • ซิอิ๊วใส่แล้วก็ไม่อร่อยอะ ควรไปหาน้ำพริกมาใส่ โชคดีที่เรามีติดบ้าน 555 แต่ใส่น้ำพริกมันอ้วนเน้อ

ก็เป็นอีกหนึ่งเมนูสำหรับคนอยากลดน้ำหนักหรือเพาะกล้าม ไข่ขาวล้วนให้โปรตีนสูง ไขมันต่ำ แต่การกินอาหารครบ 5 หมู่ และการออกกำลังยังคงเป็นสิ่งจำเป็นอยู่นะคะ

สำหรับวันนี้ซินเด้ก็จบการรีวิวแล้ว ไว้เผื่อเจออาหารโลวแฟตแปลกตาอีก จะนำมาแกะพร้อมเพื่อนๆในจีบัน ขอตัวก่อน สวัสดีค่ะ

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE